Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI HD3870 Crossfire เล่นเกมเเล้วเจอเรืองเยอะมากกกช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI HD3870 Crossfire เล่นเกมเเล้วเจอเรืองเยอะมากกกช่วยที

พอดีผมลองเล่น Crysis ใช้ Crossfire ดันได้ Frame rate ต่ำกว่าก้ารด Geforce 8800GT จนถึงกับเล่นเเล้วกระตุกวื้ดๆวิ่งหรือเดินไม่เป็นจังหวะ เเต่เข้าใจว่ายังไม่ support Crossfire จึงไม่เป็นปัญหามากนัก เเต่เวลาเล่น Need for Speed Pro street เเข่งอยู่ดีๆรถก็หายไป!!!

เกิดอะไรขึ้นอะคับ

ขอคำเเนะนำหน่อย

เเล้วก็พวกพี่ๆคนไหนใช้ตัวนี้ Crossfire เหมือนผมก็ขอคำเเนะนำหน่อยละคับ

หลายเรืองเลย

DRIVER!!! มั้งครับ

NFS PS นี่ลง patch ไปรึเปล่าครับ ผมเห้นหลายคนลง patch แล้วมีปัญหา

Comment

Crysis Not Support Cross Fire

Comment

NFS ยังไม่ support CF เช่นกันครับ

Comment

เล่นอยู่ดีๆรถหาย
          โห.. มีการ์ดรุ่นไหนทำได้แบบนี้มั่งครับ เจ๋งดีออก

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
            เล่นอยู่ดีๆรถหาย
            โห.. มีการ์ดรุ่นไหนทำได้แบบนี้มั่งครับ เจ๋งดีออก
            เจ๋งก็เจ๋งอยู่หรอกนะคับเเต่พอเล่นเเล้วมันเป็นเรืองหน่ะจิ

ไกล้ชนะเเล้วรถหาย! 555+

ปล.ยังไม่ได้ลง Patch อะไรเลยคับเหอะๆๆๆ

ถ้ายังไม่ support crossfire งั้นผมควรปิด CF เอาไว้ก่อนดีไหมคับ?

Comment

อ่าไม่เป็นไรคับ ผมเจอตัวการเเละ

ผมปิด CrossFire ก็ใช้ได้เหมือนเดิมเเล้วครับ

คงเป็นเพราะเกมยังไม่ Support SLI เเละ Crossfire

อิอิ ขอโทษที่รบกวนพวกพี่ๆนะคัย

Comment

Working...
              X