Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณใช้ ซาวการ์ด 5.1 กับลำโพงที่เป็น 5.1 หรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณใช้ ซาวการ์ด 5.1 กับลำโพงที่เป็น 5.1 หรือไม่?

ที่ถามเพราะ เดิมผมมีลำโพง 2.1 อยู่ กับ ซาวออนบอร์ดที่เป็น 7.1 แต่อยากเปลี่ยน
    มาใช้ ซาวการ์ด ที่เป็น 5.1 (เห็นเขาบอกว่าเสียงดีขึ้นเยอะแยะ)

ถ้าใช้ ซาว 5.1 กับ ลำโพง 2.1 มันจะเวิร์ค ไหมครับ ?????

ผมใช้ sound 7.1 ลำโพง 2.1 อ่ะครับ ฟังเพลง 2.1 ดีที่สุดละครับ ผมว่านะ เล่นเกม ดูหนัง ค่อยว่ากันไป

Comment

ซาวจะดีไม่ดีไมได้อยู่ที่ 7.1 หรือ 5.1 นะครับ

Comment

ผมก็ใช้ 5.1 กับลำโพง 5.1 แต่ว่าตอนนี้ถอดเหลือแค่ 2.1

อีกอย่างที่อยากรู้ มีกี่คนที่ใช้ลำโพง 5.1 7.1 แล้ววางตามตำแหน่งบ้าง

ผมเห็นหลายๆท่านซื้อ 5.1 มา แต่วางเรียงเป็นเป็นหน้ากระดานเลย

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
          ผมก็ใช้ 5.1 กับลำโพง 5.1 แต่ว่าตอนนี้ถอดเหลือแค่ 2.1

อีกอย่างที่อยากรู้ มีกี่คนที่ใช้ลำโพง 5.1 7.1 แล้ววางตามตำแหน่งบ้าง

ผมเห็นหลายๆท่านซื้อ 5.1 มา แต่วางเรียงเป็นเป็นหน้ากระดานเลย
          ใช่ครับ ที่ห้องก็มีเครื่อง dvd อยู่เครื่องนึง เป็น 5.1 กับชุดลำโพง 5.1 แต่เรียงเป็นหน้ากระดานอย่างที่บอกอ่ะครับ หุหุ

แต่ที่ถามเพราะอยากรู้ว่า เพื่อนๆ ใช้กันแบบไหน?
          คืออยากลองซื้อ ซาวการ์ด มาใ้ช้แค่นั้นเองครับ

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้คิดว่าเสียงดีไม่ดีจะขึ้นอยู่กับ 5.1 หรือ 7.1 เหมือนกันครับ
          (ขึ้นอยู่กับตัว การ์ด กับตัว ลำโพง เองซ่ะมากกว่า แต่ส่วนตัวผม ขึ้นอยู่กับการปรับ EQ และความชอบส่วนตัวครับ อิอิ ชอบเสียงตึ๊บๆ)

Comment

ลำโพง 5.1 แต่ยังออนบอร์ดอยู่แฮะ หุหุ

Comment

2.1 5.1 7.1 ไม่สำคัญเท่ากับว่าใช้ซาวตัวไหน ลำโพงอะไรครับ

Comment

ถึงเวลาืซื้อ ซาวการ์ด แล้วสิครับเนี้ย เมื่อก่อนใช้ YAMAHA ไหงทุกวันนี้ไม่ค่อยเห็นเลย
                เห็นแต่ SB 5.1 เกลื่อนเลย

Comment

Originally posted by BOYWA View Post

โอ้ โดนครับ ฮ่าๆๆ
                  ไปห้องเพื่อนมา หลายคนเลย เอาลำโพงไปตั้งเรียงกันเป็นหน้ากระดาน
                  เวลาดูหนังสงคราม คงเหมือนโดนยิงเรียงหน้ากระดานอะครับ

ส่วนตัว ใช้ X-Fi ElitePro กับ ลำโพง 5.1
                  ก็วางตามตำแหน่งนะครับ วางตั้งแต่ซื้อมาเลย
                  มีหงุดหงิด รำคาญที่มันเกะกะบ้าง
                  แต่อรรถรสที่ได้ ตอนดูหนัง กับตอนฟังเพลง แบบ CMSS-3D
                  ก็เลยต้องยอมวางตามตำแหน่งกันต่อไป

Comment

Originally posted by countertain View Post
                    โอ้ โดนครับ ฮ่าๆๆ
                    ไปห้องเพื่อนมา หลายคนเลย เอาลำโพงไปตั้งเรียงกันเป็นหน้ากระดาน
                    เวลาดูหนังสงคราม คงเหมือนโดนยิงเรียงหน้ากระดานอะครับ

ส่วนตัว ใช้ X-Fi ElitePro กับ ลำโพง 5.1
                    ก็วางตามตำแหน่งนะครับ วางตั้งแต่ซื้อมาเลย
                    มีหงุดหงิด รำคาญที่มันเกะกะบ้าง
                    แต่อรรถรสที่ได้ ตอนดูหนัง กับตอนฟังเพลง แบบ CMSS-3D
                    ก็เลยต้องยอมวางตามตำแหน่งกันต่อไป
                    แหะๆๆ แค่สงสัยเฉยๆอะครับ เค้าซื้อมาเพราะ แล้วทำไมถึงวางแบบนั้น -*-

เมื่อนานมาแล้วมีทานนึงในเวปเรานี่แหละเอามาโช TV projector 40 นิ้ว แล้วก็มีลำโพง
                    5.1 วางเรียงเป็นตับ นึกว่าจะยกมาโชว์ให้เห็นว่ามันเป็น 5.1 ที่ไหนได้ ถามกันไปถามกันมา
                    วางเรียงเป็นหน้ากระดานแบบนั้น น่าอดสูใจยิ่งนัก

Comment

แหะๆๆ แค่สงสัยเฉยๆอะครับ เค้าซื้อมาเพราะ แล้วทำไมถึงวางแบบนั้น -*-

เมื่อนานมาแล้วมีทานนึงในเวปเรานี่แหละเอามาโช TV projector 40 นิ้ว แล้วก็มีลำโพง
                      5.1 วางเรียงเป็นตับ นึกว่าจะยกมาโชว์ให้เห็นว่ามันเป็น 5.1 ที่ไหนได้ ถามกันไปถามกันมา
                      วางเรียงเป็นหน้ากระดานแบบนั้น น่าอดสูใจยิ่งนัก
                      ผู้ใดเน้อออออออออออ

Comment

ของผมก็ วาง เรียงหน้ากระดานเหมือนกัล คริ คริ ^^

Comment

Originally posted by natchan View Post
                          ของผมก็ วาง เรียงหน้ากระดานเหมือนกัล คริ คริ ^^
                          ได้ข่าวว่าท่านก็ใช่ย่อย งิงิ อยากเห็นชุดลำโพงของทานจัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวน กรุณาเอารูปลำโพงทั้งชุดของท่านมาโพสได้ไหม อิอิอิอิอิอิ

ซุ่มๆๆๆ ไม่ดีครับ ต้องแบ่งปัน

Comment

Originally posted by camera View Post
                            2.1 5.1 7.1 ไม่สำคัญเท่ากับว่าใช้ซาวตัวไหน ลำโพงอะไรครับ
                            โดนใจมากครับเฮีย

Originally posted by natchan View Post
                            บอกแล้วว่าอย่าซื้อเยอะเกิน ชุดเดียวจบ เหลือที่ใว้ให้แมวมันเดินบ้าง กรั๊ก กรั๊ก กรั๊ก

ได้ข่าวว่าท่านก็ใช่ย่อย งิงิ อยากเห็นชุดลำโพงของทานจัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวน กรุณาเอารูปลำโพงทั้งชุดของท่านมาโพสได้ไหม อิอิอิอิอิอิ

ซุ่มๆๆๆ ไม่ดีครับ ต้องแบ่งปัน
                            คนนี้เค้าชอบซุ่มครับ ตอนนี้เอาลำโพงทำที่นอนแล้วมั่งครับ หรือกำลังเครียดกับโปรเจคเทพอยู่มั้ง

Comment

Originally posted by Roat View Post
                              โดนใจมากครับเฮีย

บอกแล้วว่าอย่าซื้อเยอะเกิน ชุดเดียวจบ เหลือที่ใว้ให้แมวมันเดินบ้าง กรั๊ก กรั๊ก กรั๊ก

คนนี้เค้าชอบซุ่มครับ ตอนนี้เอาลำโพงทำที่นอนแล้วมั่งครับ หรือกำลังเครียดกับโปรเจคเทพอยู่มั้ง
                              อย่า ตอกย้ำ กับ ความแห้ว จิ

Comment

Working...
                              X