Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอคำแนะนำOC Q6600+G.Skill PK บนMaximus Formulaคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอคำแนะนำOC Q6600+G.Skill PK บนMaximus Formulaคับ

เอาไงดีให้ออกมาคุ้มสุดคับ ตอนนี้ทำไป Q6600 อยู่ที่ 3.2 400x8(แต่ดันขึ้น3.6-_-") ไฟ1.32v
    ใช้Tuniq Tower วิ่งFull load 8ชั่วโมงผ่าน วิ่งที่ 48-50องศาไม่เปิดแอร์(ตามรูป)

แรม G.Skill PK 800Hz 2GB(1GBx2) ไม่กล้าไปยุ่งกับมัน เพราะไม่เคยลากแรมเลย ไม่รู้ต้องอัด
    ไฟเท่าไหร่ยังไงช่วยแนะนำแบบละเอียดๆทีนะคับ

การ์ดจอ Sapphire HD3870 อัดCore860 แรม1270 เล่นเกมหลายชั่วโมงแล้วไม่มีปัญหา ผล3Dmark
    ตามรูปเลยคับ

สเปคเครื่องนะคับ

CPU:Core2 Quad Q6600 G0

M/B:AUSU Maximus Formula

VGA:SAPPHIRE HD3870

RAM:Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)

PSU:ThermalTake ToughPower 750W

ช่วยแนะนำด้วยคับ ว่าเซทยังไงจะดึงประสิทธิภาพออกมาได้สูงสุดคับ ทั้งเล่นเกมทั้งใช้งานRender
    ทั้ง3Dกับหนังเลยคับ อยากใช้งานให้คุ้มค่าคับ
    Attached Files
    Last edited by chinorots; 13 Dec 2007, 22:40:51.

ดูสเป็กแล้วอย่างเตพเลยง่ะ
    หมดมุขที่จะแนะนำเลย เอิ๊กกกกก

Comment

Originally posted by dears View Post
      ดูสเป็กแล้วอย่างเตพเลยง่ะ
      หมดมุขที่จะแนะนำเลย เอิ๊กกกกก
      หุหุ ผมมือใหม่หัดขับรถหรูกะเค้ามั่ง เข้าเกียร์มะค่อยจะเป็นเลยคับ กลัวลากแบบมะมีความรู้เดวเครื่องพัง
      ไงๆต้องขอคำแนะนำด้วยนะคับ^^

Comment

สเปคเทพ แซวไม่ออกเลย

Comment

มีให้แซวอยู่เรื่องนึงนะ เรื่องแรมนี่ซิ ......
          เน้นเล่นตัวคูณ9ไว้ก่อนละกัน กลัวแรมมันจะไม่นิ่งพอเมื่อเล่นบัสสูงๆ แต่ก็แล้วแต่ว่าจะเล่นแรมสูตรไหนนะ หากทดแบบไม่หนักมาก แรมคงวิ่งได้สบายๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
            มีให้แซวอยู่เรื่องนึงนะ เรื่องแรมนี่ซิ ......
            เน้นเล่นตัวคูณ9ไว้ก่อนละกัน กลัวแรมมันจะไม่นิ่งพอเมื่อเล่นบัสสูงๆ แต่ก็แล้วแต่ว่าจะเล่นแรมสูตรไหนนะ หากทดแบบไม่หนักมาก แรมคงวิ่งได้สบายๆ
            หุหุ อยากเล่น1:1คับ เลย อัดตัวคูนไปแค่8 กลัว9แล้วเจ๊ง ตอนนี้ก็วิ่ง1:1อยู่ เดวไปลองเลยละกันนะคับ 400x9 ลองไฟซัก1.45-1.5ตามกระทู้ก่อนหน้าละกันนะคับ ถ้าระเบิดเดวเข้ามาคุยต่อพรุ่งนี้ เอิ๊ก

Comment

หุหุ เซท 400x9 ล่ะคับ ไฟ 1.45 ตอนนี้เทสFull loadอยู่ เหอๆร้อนดีจิงๆ 53-55องศา วิ่งมาจะ10นาทีล่ะยังไม่มีปัญหา เดวทิ้งไปคืนนี้ลองดูว่าokไหม

Comment

อัดซัก 3.9xx แล้ว test พวก 3dmark ให้ดูหน่อยนะครับ อิอิ
                บอร์ดเทพมาก อยากด้ายยยย

Comment

อยากได้มั่งจัง

ผมว่าแค่นี้ก้อใช้ ไม่เตม ประสิทธิภาพแล้วงับ ไม่ต้องลากหรอก ไว้ค่อย อืดๆ แล้วค่อยลาก ถ้าเปนผมนะ

แบบว่า กว่าจะอืดคงอีก1-2ปี - -

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                    อยากได้มั่งจัง

ผมว่าแค่นี้ก้อใช้ ไม่เตม ประสิทธิภาพแล้วงับ ไม่ต้องลากหรอก ไว้ค่อย อืดๆ แล้วค่อยลาก ถ้าเปนผมนะ

แบบว่า กว่าจะอืดคงอีก1-2ปี - -
                    หุหุ คิดเหมือนกันคับ ก็คงเผาCPUเล่นก่อนซักอาทิตย์ แล้วคงปรับลงมาอยู่ 3.0 อ่ะคับ เพราะลองเล่น
                    แล้วก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ลองrenderงานแล้วก็ก็ต้องนอนรออยู่ดี-_-" เลยคิดว่ารอหายเห่อ
                    ซักพักคับเดวจะเอามันลงๆ

ปล.เมื่อคืนวิ่งที่3.6(400x9)Full load ไป6ชม.คับไม่มีปัญหาอะไร แต่เอามารัน3Dmarkคะแนน
                    เพิ่มมา 300ก่าแต้มเองหุหุ

Comment

โอ้ แรงมากมายครับ

Comment

เเรมรุ่นเดียวเลยแฮะๆ เด๋ววันนี้ผมจะอัดเเรม อิอิ

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
                          เเรมรุ่นเดียวเลยแฮะๆ เด๋ววันนี้ผมจะอัดเเรม อิอิ
                          โอ้ว หุหุ ดีคับขอทำตัวเป็นผู้ตามที่ดีนะคับ ได้ผลไงก็แนะนำผมทีนะคับ^^

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น HZ ดิ เทพกว่านี้อีกเยอะเลย
                            ใส่ บัส 500*8 ไปโลด อิอิ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                              ลองเปลี่ยนเป็น HZ ดิ เทพกว่านี้อีกเยอะเลย
                              ใส่ บัส 500*8 ไปโลด อิอิ
                              เอิ๊ก สั้นๆคับ บ่มีตัง

Comment

Working...
                              X