Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอคำแนะนำOC Q6600+G.Skill PK บนMaximus Formulaคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แซวเรื่องหนึง ไม่ใช่ vista นี่น่า เหมือน รถราคา3ล้าน เติม91 มัน แรงไม่เต็มทีนะ ต้องเปลี่ยนใช้ vista แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by NhuKeng View Post
      แซวเรื่องหนึง ไม่ใช่ vista นี่น่า เหมือน รถราคา3ล้าน เติม91 มัน แรงไม่เต็มทีนะ ต้องเปลี่ยนใช้ vista แล้ว อิอิ
      หุหุ ก็95เค้าจะเลิกขายแล้วนิคับ เอิ๊ก แบบว่าลองไปใช้Vistaหลายครั้งแล้วคับมันยังไม่ค่อยชินมืออ่ะคับ(ตอนเปลี่ยนจาก98เป็นXPยังนานเลยผม หุหุข้ามME) ถ้าพูดถึงโดยรวม Vistaก็ยังใหม่เกินไปอ่ะคับ
      อะไรๆก็ยังไม่สะดวกเท่าของเก่า หุหุ เลยทนใช้ต่อไปก่อน

Comment

อุณหภูทิเท่าไรครับ อยากรู้จัง จะเหมือนกันมั๊ยน้อ

Comment

ผมเคย เอ PK ไปเปลี่ยนเป็น HZ ที่ TK +เพิ่ม 3000 ครับ

Comment

Originally posted by phoenix06 View Post
            อุณหภูทิเท่าไรครับ อยากรู้จัง จะเหมือนกันมั๊ยน้อ
            ที่3.6(400*9 ไฟ1.45)(ไม่เปิดแอร์) idel 30-33, Full load(OCCT)55-58 ช่วงร้อนที่สุดคับ

ลองวิ่งOCCTเบาๆ30นาทียังไม่มีปัญหาอะไรคับ
            Attached Files

Comment

Originally posted by orthadox View Post
              ผมเคย เอ PK ไปเปลี่ยนเป็น HZ ที่ TK +เพิ่ม 3000 ครับ
              หุหุน่าสนคับๆ ถ้าจะเปลี่ยนจิงๆ เอา HZ(800) หรือ HK(1066) อันไหนดีคับ ราคาเท่าๆกันเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by chinorots View Post
                ที่3.6(400*9 ไฟ1.45)(ไม่เปิดแอร์) idel 30-33, Full load(OCCT)55-58 ช่วงร้อนที่สุดคับ

ลองวิ่งOCCTเบาๆ30นาทียังไม่มีปัญหาอะไรคับ
                หุๆเหมือนกันเลยไมของเรามันidel ปาไป50แล้วหว่า ไม่ต้องนึกถึง full load ซิ้งเดิมหรือซิ้ง หลวมหว่าเด๋วดูก่อง

Comment

Originally posted by phoenix06 View Post
                  หุๆเหมือนกันเลยไมของเรามันidel ปาไป50แล้วหว่า ไม่ต้องนึกถึง full load ซิ้งเดิมหรือซิ้ง หลวมหว่าเด๋วดูก่อง
                  หุหุ ซิงค์ผมใช้Tuniq Towerคับ ตอนแรกอยากได้IFX-14มากๆ แต่ตอนนี้พอใจสุดๆกับซิงค์ตัวนี้
                  สวย เงียบ(พัดลมเดิมเปิดสุด) เย็นมั่กๆ แต่ดันซื้อมา1800T-T เดินเล่นต่อเจอ1700ซะงั้นT-Tเซง

เดวจะลองอัดไปให้ใกล้4.0ดูอ่ะคับ แต่ต้องขอคำแนะนำผู้รู้ กับวิธีOCแรมหน่อยเพราะไม่เคยจิงๆ อย่าง
                  เช่นอัดได้ไกลแค่ไหน ไฟควรใส่เท่าไหร่(G.Skill PK 800Hzซิงค์ฟ้า) มันไม่มีตัววัดอุณภูมิด้วยจิกลัวแต๊บ หุหุ
                  เห็นคุณ NottyTo ว่าจะไปอัดเมื่อวันก่อนไม่รู้เป็นไงบ้าง ถ้าไงผ่านมาก็ บอกเล่ากันด้วยเน้อคับ

Comment

ช่วยแจงรายระเอียดในหน้า extreamใน้ข้าน้อยทราบทีได้มั๊ยท่าน

Comment

อยากรู้อ่าครับว่าใช้ตัวคูณไหนดีและแรงกว่ากัน...??

สำหรับ Core2 Quad Q6600 (B3)

M/B:AUSU Maximus Formula

RAM:Gskill 2HK/1066 2GB(1GBx2)

9 x 400 = 3.6...แบบไหนดีกว่ากันครับ??

8 x 450 = 3.6...แบบไหนดีกว่ากันครับ??

Comment

Originally posted by I3K View Post
                        อยากรู้อ่าครับว่าใช้ตัวคูณไหนดีและแรงกว่ากัน...??

สำหรับ Core2 Quad Q6600 (B3)

M/B:AUSU Maximus Formula

RAM:Gskill 2HK/1066 2GB(1GBx2)

9 x 400 = 3.6...แบบไหนดีกว่ากันครับ??

8 x 450 = 3.6...แบบไหนดีกว่ากันครับ??
                        ในกรณีที่ทดแรม 1:1 ทั้ง2กรณี และที่ความเร็วเท่ากัน 8x450 จะได้เปรียบกว่าหน่อย เพราะได้ FSB ที่สูงกว่า และวิ่งยังวิ่งได้บัสที่สูงกว่าด้วย
                        แต่สำหรับ 9x400 ก็สามารถทำให้แรงเทียบเท่าหรือมากกว่าได้เช่นกัน โดยที่ต้องเปลี่ยนอัตรทดแรม จาก 1:1 ให้เป็น 2:3 หรือ 4:5 ซึ่งจะได้ให้แรมวิ่งในบัสที่สูงขึ้นกว่าเดิม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แรมคุณต้องไหวด้วยเน้อ

Comment

ขอบพระคุณท่าน dears มากครับ กระจ่างทันตาเห็นเลยครับ

Comment

หุหุ ลองไปวิ่งเล่นที่ 3.96(440*9) ไฟ 1.55v ทดแรม1:1 ไฟแรม2.06v

รันOCCT ได้10นาทีดับT-T แต่ไม่ร้อนเลยอ่ะคับ Full loadวิ่ง 57-59 สงสัยอยู่ว่าทำไมดับยังไม่
                            กล้าลองอีกเท่าไหร่ แต่ให้เดาก็คงเป็นที่ไฟ แต่ไม่กล้าอัดเพิ่มเสียว ช่วยแนะนำทีนะคับว่าควรทำยัง
                            ถ้าทำได้เสถียรแล้วจะเอาผลกับค่าต่างๆมาให้ดูคับ^^ ขอบคุณมากคับ

Comment

ลองไล่ไฟ nb กะ vtt ขึ้นอีกหน่อยจิ

Comment

Working...
                              X