Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ที่ VGA(on) แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ที่ VGA(on) แรง

ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำ เมนบอร์ดที่ VGA ออนบอร์ดให้ทีครับ เอาที่แรงๆหน่อยน่ะครับ กะว่าจะไม่ซื้อการ์ดจอแยก เอาทั้ง 775 และ am2 เลยนะครับ เพื่อจะได้ใช้ประกอบในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

n680iมั้งครับam2

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำ เมนบอร์ดที่ VGA ออนบอร์ดให้ทีครับ เอาที่แรงๆหน่อยน่ะครับ กะว่าจะไม่ซื้อการ์ดจอแยก เอาทั้ง 775 และ am2 เลยนะครับ เพื่อจะได้ใช้ประกอบในการตัดสินใจ ขอบคุณครับ
      ผมว่ากาดจอแยกแรงกว่าหลายขุมเหมือนกันนะท่าน ลองคิดดูดีๆ หาขของแรง+ไม่แพง ดูที่บอดit marketจิ

Comment

ASUS M2V-VM
        ASROCK ALIVE NF7 HD720

Comment

ASROCK ALIVE NF7 HD720 อีกเสียง แต่มีปัญหาเหมือนกันนะครับ แรมอย่างน้อยควร 2gb ถ้าคิดจะเล่นไม่งั้นเจอ blue screen บ่อยมาก

Comment

Biostar TA690G ATI X1250

Comment

Originally posted by abpian View Post
              ASROCK ALIVE NF7 HD720 อีกเสียง แต่มีปัญหาเหมือนกันนะครับ แรมอย่างน้อยควร 2gb ถ้าคิดจะเล่นไม่งั้นเจอ blue screen บ่อยมาก
              ห๊าาา จริงเหรอครับท่าน พอดีมองรุ่นนี้อยู่ + X2 4000 แรม 1/667 ต้องใส่แรม 2 g เลยเหรออืม แล้วไม่ทราบว่า พอจะมีวิธีแก้ไหมครับผม

อีกอย่างนะครับ ผมลองหาข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาของ ยี่ห้อนี้ มีคนถามกันเรื่องที่เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง บางคนบอกว่า เป็นปกติของยี่ห้อนี้ บางที ไม่สนับสนุนการ์ดจอยี่ห้อนี้ เป้นต้น ท่านที่เคยใช้ เป็นไหม แล้วแก้ได้ไหมครับ
              Last edited by ปฐมวงศ์; 14 Dec 2007, 08:14:43.

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                ผมว่ากาดจอแยกแรงกว่าหลายขุมเหมือนกันนะท่าน ลองคิดดูดีๆ หาขของแรง+ไม่แพง ดูที่บอดit marketจิ
                ก้อกะว่า นะครับ จะรอให้การ์ดตัวแรงๆ ราคา่ลงกว่านี้ แล้วค่อยซื้อน่ะครับ เลยจะลองใช้แบบ ออนบอร์ดไปก่อน แต่ถ้าเห็นไม่ไหวจริงๆ ก้อคงต้องซื้อการ์ดจอแยก

Comment

Working...
                X