overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 75

Thread: เชิญชวนทุกท่านเล่นเชิฟไทย(CRYSIS)

OverclockZone Member xecution's Avatar

Default เชิญชวนทุกท่านเล่นเชิฟไทย(CRYSIS)

ใครที่ใช้แผ่นแท้อยู่รบกวนทุกท่านมาเล่นเชิฟEA THกันนะครับในโหมดPS โหมดIAน่าจะยังเข้าไม่ได้
    ผมเซงต้องทนเล่นเชิฟนอกตลอด เบื่อเพราะไม่ได้กินเค้าหรอกครับปิงเราเยอะ อยากเล่นตอนไหนจะนัดเวลารวมตัวกันก็ได้ จัดมาได้เลย24ช.ม.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ผมเข้าทีไรserverผีทุกที

OverclockZone Member popshock's Avatar

อ่าวไม่มีคนคนเล่นเหรอครับในไทย ผมไม่อยากเล่นอ่าครับบริการเสริม ผมไปเสริมกันเองแล้วครับ hamachi สนุกดี เซเวอร์ล้างแล้วสงสัยคนซื้อของแท้น้อยเพราะบริการหลังการขายไม่มี มีแต่บริการเสริม ถ้า EA บริการดีเหมือน EA ต่างประเทศเมื่อไรเกมหน้าเจอกันครับตอนนี้กลัวบริการเสริมครับ แหะๆ

ปล.พูดให้ปรับปรุงครับ อย่าคิดว่าซื้อกล่องไปแล้วแล้วลูกค้าต้องง้อ เราไปแก้แค้นเกมหน้าก็ได้ บริการไม่ดีวันนี้ในอนาคตเขาก็ไม่กล้าอุดหนุนคุณต่อไป

OverclockZone Member qbert's Avatar

เค้าเปิดกี่เซิฟฯอ่ะคับ eaเค้าเอาใจแต่คนเล่นbf2คับ เหอะๆ ล้อเล่นนะ กิ้วๆ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

แรกๆ ก็เห็นคนเล่นเยอะ ไปๆมาๆ ทำไมคนมันหายไปหว่า

อยากต่อยคนง่ะ อิอิ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

hamachi ไหมท่าน ว่าแต่ของที่โหลดมาจากบิท จะเล่น ผ่าน hamachi ได้ไหมอ่ะครับ

OverclockZone Member popshock's Avatar

กำไปอ่านเพิ่งรู้อ่าครับว่าปิดเวอร์BF2142ไปเปิดให้กับcrysis เกมดีๆตายอนาถ ขนาดเกมดีๆที่มันกว่าcrysisน่ะนี้

ในอนาคตก็ เราจำเป็นต้องปิด server crysis เพราะเอาไปเปิดเกมอื่น

ที่มา http://www.ea.co.th/forum/viewtopic....er=asc&start=0

ทิ้งลูกค้าดีจริๆเลยบริการเสริมเนีย

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

มีเซิฟถาวรอันไหนบ้างที่เปิดใน Hamachi บ้าง

บิทมาแล้วอยาก On บ้าง (ไม่มีตังซื้อแท้ หมดไปกับค่าไฟหมด)

OverclockZone Member qbert's Avatar

กำไปอ่านเพิ่งรู้อ่าครับว่าปิดเวอร์BF2142ไปเปิดให้กับcrysis เกมดีๆตายอนาถ ขนาดเกมดีๆที่มันกว่าcrysisน่ะนี้

ในอนาคตก็ เราจำเป็นต้องปิด server crysis เพราะเอาไปเปิดเกมอื่น

ที่มา http://www.ea.co.th/forum/viewtopic....er=asc&start=0

ทิ้งลูกค้าดีจริๆเลยบริการเสริมเนีย
    อ้าวจริงเดะ นึกว่าโหมดไททันหายไปไหน ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น

OverclockZone Member xecution's Avatar

เมือ่คืนตี3ผมยังเล่นอยู่เลยครับมี10กว่าคน เชิฟไทยโหมดIA

EA THมันก็ห่วยจริงอ่ะครับ บริการไม่ค่อยดีตามที่ท่านๆว่า ตอนแรกก็โหลดบิทมาเล่นเคลีย์ไป7-8รอบ แต่ยังไงก็สนับสนุนฝีมือและปัญญาของคนทำเค้าหน่อย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มีเล่นตั้ง 10 กว่าคนแน่ะ

เมื่อบ่ายโหมดPSมีอยู่3คน อนาถจิต

OverclockZone Member SamuraiGle's Avatar

อยากเล่นนะ แต่ สมัคร ID ไม่เปนอะ มันสมัคร ที่ไหนอะ

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

อ่าว พระเจ้า BF2142 ปิดแล้วหรอ

เกือบแล้ว ตู เกือบ จะซื้อมา แล้ว ว่าจะเอามา เล่น เกมที่อยากเล่นมานาน
    พอได้เครื่องที่สเปค ถึง ก็ ปิดซะงั้น

อดเลย

COD 4 เซิฟ แก้ไอต่อดีกว่า หนุกมากมาย หนุกกว่าของ ea อีก

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    มีเซิฟถาวรอันไหนบ้างที่เปิดใน Hamachi บ้าง

บิทมาแล้วอยาก On บ้าง (ไม่มีตังซื้อแท้ หมดไปกับค่าไฟหมด)
    อยาก on เหมือนกันครับ มี ใคร เปิด Hamachi บ้างไหมมาเล่นกันครับ

Quote Originally Posted by kingza99 View Post
    hamachi ไหมท่าน ว่าแต่ของที่โหลดมาจากบิท จะเล่น ผ่าน hamachi ได้ไหมอ่ะครับ

เข้าใจคำว่า hamachi ผิดกันแล้ว มันก็คือการLANกันเล่นนั้นแหละครับในไทยไม่มีเปิดถาวรครับต้องไปต่างประเทศถาวรเลย ส่วนจะเล่นในไทยต้องนัดกันครับแล้วก็เข้ามาอยู่ในวง LAN เดียวกันผ่านเน๊ตครับ

ละโหลดจากบิตเล่น Hmachi ได้แน่นอนครับถ้าเกมนั้นลองรับระบบ LAN

อ่าว พระเจ้า BF2142 ปิดแล้วหรอ

เกือบแล้ว ตู เกือบ จะซื้อมา แล้ว ว่าจะเอามา เล่น เกมที่อยากเล่นมานาน
    พอได้เครื่องที่สเปค ถึง ก็ ปิดซะงั้น

อดเลย

COD 4 เซิฟ แก้ไอต่อดีกว่า หนุกมากมาย หนุกกว่าของ ea อีก
    ยังไม่ปิด เปิดอยู่ แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะเหลือเซิฟเดียว ซื้อเลยคับ ยังมีคนเล่นอยู่อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่ง แต่อาจจะไม่เยอะเท่าBF2

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Red face

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ยังไม่ปิด เปิดอยู่ แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะเหลือเซิฟเดียว ซื้อเลยคับ ยังมีคนเล่นอยู่อย่างน้อยก็ผมคนหนึ่ง แต่อาจจะไม่เยอะเท่าBF2
    ผมอีกคนครับที่ยังเล่นอยู่ (ตอนนี้ขอเล่น Final Fantasy X กับ XII ก่อน อิอิ)

เชิญชวญให้เข้ามาเล่น BF2142 กันเยอะๆนะครับ ตอนนี้เซฟ EA Thai 64 คน คนเต็มเกือบตลอดเเล้วครับ (ไม่รู้อยู่ดีๆทำไมคนเล่นเยอะ) ซึ่งนอกจาก เซฟ EA Thai เเล้วยังสามารถเล่น Server นอกที่ Ping ไม่เยอะได้อีกด้วยครับ เช่น สิงคโปร์ มาเลเซีย ญี่ปุ่นครับ

ยังไงเเนะนำคนที่เคยเล่น BF2142 เเละยังไม่เคยเล่น ให้เข้ามาเล่นกันเยอะๆนะครับ จะได้สนุกมากยิ่งขึ้นครับ อิอิ

เกือบลืมผมชื่อ Ponomash นะครับ เจอกันทักได้ครับ (เเต่อย่าทักด้วยลูกปืนล่ะครับ อิอิ)
    Last edited by hoomupoo; 14 Dec 2007 at 22:42:08.

Quote Originally Posted by SamuraiGle View Post
    อยากเล่นนะ แต่ สมัคร ID ไม่เปนอะ มันสมัคร ที่ไหนอะ
    ไปสมัคไอดีของgamespyก่อนครับ เสร็จแล้วนำเมล์และพาสมาใส่ก็จะสามารถสร้างตัวละคนได้ไม่จำกัด

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks