Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น Karaoke จะเอาเฉพาะเสียงออกมาให้เป็น AudioCD หรือ MP3 ทำได้ยังไงครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น Karaoke จะเอาเฉพาะเสียงออกมาให้เป็น AudioCD หรือ MP3 ทำได้ยังไงครับ..

อยากได้เพลงที่อยู่ในแผ่นนะครับ. เอาแต่แพาะเสียง ใช้โปรแกรมอะไรดึงออกมาได้มั่งครับ..

เรื่องง่ายๆแค่นี้ก็ต้องถามนะตะเอง
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จัดไป
    อ่านเอาเองเน้อ ไม่อธิบายต่อละ เพราะไม่รู้เรื่อง หุหุ
    http://www.justusers.net/articles/mu.../riverpast.htm

Comment

Originally posted by dears View Post
      เรื่องง่ายๆแค่นี้ก็ต้องถามนะตะเอง
      กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จัดไป
      อ่านเอาเองเน้อ ไม่อธิบายต่อละ เพราะไม่รู้เรื่อง หุหุ
      http://www.justusers.net/articles/mu.../riverpast.htm
      แหมตะเอง เค้าเคยทำแค่ Audio CD >MP3 เป็นแค่นี้เอง..
      อย่างอื่นนู๋ไม่เค้ยไม่เคย..

Comment

โปรแกรม canopus procoder แปลงได้ครับ
        -----------------
        เลือกไฟล์ในแผ่น คาราโอเกะนามสกุล .DAT ใช่ไหม โยนใส่โปรแกรม จากนั้นเลือกเข้าไปที่ target-audio-mp3 เลือกเอาอีกทีว่าจะเอาความละเอียดแบบไหน มีทั้ง hight-medium-low
        แล้วก็กดแปลงไฟล์จากนั้นก็จะได้ไฟล์เสียงไม่มีภาพครับ เป็น mp3 ที่คุณต้องการ
        อยากให้ใช้โปรแกรมนี้ดูครับ มันทำได้ครอบจักรวาลครับ ลงมือถือ แปลงไฟล์แทบจะทุกนามสกุล ถ้าใช้เป็นคุรสบายเลยครับ ครบเครื่อง...

Comment

วิธีง่ายที่สุด

1 rename *.dat เป็น *.avi

แล้วใช้ winamp เล่น เลือก output ตามรูป

แล้วภายในพริบตา มันก็จะไปเป็นไฟล์ *.wave ที่ c:\

Comment

Originally posted by guru View Post
            โปรแกรม canopus procoder แปลงได้ครับ
            เลือกไฟล์ในแผ่น คาราโอเกะนามสกุล .DAT ใช่ไหม โยนใส่โปรแกรม จากนั้นเลือกเข้าไปที่ target-audio-mp3 เลือกเอาอีกทีว่าจะเอาความละเอียดแบบไหน มีทั้ง hight-medium-low
            แล้วก็กดแปลงไฟล์จากนั้นก็จะได้ไฟล์เสียงไม่มีภาพครับ เป็น mp3 ที่คุณต้องการ
            อยากให้ใช้โปรแกรมนี้ดูครับ มันทำได้ครอบจักรวาลครับ ลงมือถือ แปลงไฟล์แทบจะทุกนามสกุล ถ้าใช้เป็นคุรสบายเลยครับ ครบเครื่อง...
            ขอบคุณมากนะครับ.. หาโลดได้ทั่วๆไปนะครับ..

Originally posted by battlecruiser View Post
            วิธีง่ายที่สุด

1 rename *.dat เป็น *.avi

แล้วใช้ winamp เล่น เลือก output ตามรูป

แล้วภายในพริบตา มันก็จะไปเป็นไฟล์ *.wave ที่ c:\
            ขอบคุณเช่นกันนะครับ..

Comment

สงสัยจะเอาไปแปลงมิยาบิ แล้วเอาไปทำริงโทนแน่ๆเลย หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                สงสัยจะเอาไปแปลงมิยาบิ แล้วเอาไปทำริงโทนแน่ๆเลย หุหุ
                เบื่อจริงเรย..คนรู้ทัน..

Comment

ความรู้คับ จดๆๆๆ

Comment

Working...
                  X