Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2600XT กะ 8600GT ของ spark เลย มันพอพอกันป่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2600XT กะ 8600GT ของ spark เลย มันพอพอกันป่ะ

HD2600XT DDR3 กะ 8600GTA650 DDR3 ของ spark เลย มันพอพอกันป่ะ

และHD2600XT เนี่ย ภาพสวยกว่า จริงเหรอ และ พอจะเล่นเกมส์ หนักๆ ได้บ้าง อ่ะป่ะครับ

มีผลคะแนนด้วยก็ดีครับ กำลัง จะ upgrard VGA ยังไม่แน่จัย สองตัวนี้ อ่ะ

เก็บตังอีกหน่อยแล้วสอย HD3850 256m ดีก่า

Comment

2600xt ตอบได้เลยว่า เรื่อง สี และ ความ คม กิน ตัว 8600gt คับ แต่เฟรมเรท 8600gt ไม่ต้องสงสัย

ท่าจะเอามาดูหนังด้วย 2600xt คุ้มกว่า คับ

Comment

8600 GT FPS ดีว่า สีซีดกว่านิดนึง
        2900 XT FPS ต่ำกว่า สีสดกว่า ดูหนังดีกว่า

Comment

แรงไม่ต่างกันมากครับ 8600GT อาจจะแรงกว่านิดหน่อย ส่วนเรื่องภาพสวย สวยเหมือนกันทั้งคู่ครับ กินกันไม่ลงแล้ว ลองแคบภาพจากหนังกับเกมส์มาดูได้ แต่ทั้งสองการ์ดนี้ก็ยังพอเล่นเกมส์หนักๆได้อยู่ครับ ทีนี้ก็แล้วแต่ชอบละว่าชอบค่ายไหน

Comment

8600GT เห้นมีคนบ่นว่าสีไม่สด
            --------------------------
            มันปรับได้นะครับในส่วนของสีและความสว่าง
            เข้าไปปรับใน nvidia setting ได้เลยครับ ว่าชอบสีสันแบบไหน สีแป๊ดๆแบบ 2600xt ก็ได้ครับ
            ปรับแต่งได้เรื่องสีสดไม่สด ผมคิดว่ามันไม่เป็นประเด้น ในการเลือกการ์ดจอเลยนะครับ

Comment

นั่นสิทำไมคนชอบคิดว่าสีสดไม่สดอะไรแบบนี้อยู่อีกนะ สดไม่สดมันก็ไปปรับได้นิ ภาพสวยกว่าไม่สวยกว่านี่ดูกันยังไงนะอยากให้มีคนเอารูปตอนดูหนังกับเล่นเกมส์มาเปรียบเทียบกันไปเลยนะ

Comment

Originally posted by asumi View Post
                นั่นสิทำไมคนชอบคิดว่าสีสดไม่สดอะไรแบบนี้อยู่อีกนะ สดไม่สดมันก็ไปปรับได้นิ ภาพสวยกว่าไม่สวยกว่านี่ดูกันยังไงนะอยากให้มีคนเอารูปตอนดูหนังกับเล่นเกมส์มาเปรียบเทียบกันไปเลยนะ
                --------------------------------------
                มีคนเคยเอามาเทียบกันแล้วครับ
                --------------------------------------
                แต่ยังไงมันก้ยังเทียบไม่ได้อยู่ดี
                เทียบความแรงเทียบได้ออกมาเป้นแต้ม แต่ภาพสวยกว่าหรือไม่สวยกว่า มันเทียบกันไม่ได้ครับ
                เพราะความสวยของภาพนั้น แต่ละคนชอบไม่เหมือนกันครับ
                บางคนชอบภาพที่แสดง ผลนวลตา ดูสบายตา
                บางคนชอบที่ความเข้ม คมชัด ของภาพ
                ด้วยเหตุนี้เขาถึงมีเมนูปรับแต่ง ทั้งความเข้ม และความสว่าง ให้กับผุ้ใช้ปรับยังไงครับ เพราะทางโรงงานไม่สามารถรู้ได้ว่าผู้บริโภคชอบยังไง เพราะแต่ละคนชอบการแสดงผลภาพไม่เหมือนกัน
                ไม่ใช่แค่ในส่วนของผู้ผลิตการ์ดเท่านั้น ผู้ผลิตเกมส์เดี๋ยวนี้ก้มีเมนูมาให้เราปรับแต่งในส่วนของความเข้ม แล้วก็ความสว่างของภาพมาด้วยเช่นกันครับ
                ซึ่งทั้งหมดเราปรับแต่งให้ถูกใจเราได้ครับ ภาพสวยหรือไม่สวยอยู่ที่คุณปรับแล้วล่ะครับ
                การเปรียบเทียบภาพของการ์ดจอทั้ง 2 ค่าย ทั้งหมดที่มีคนเคยทำมาแล้วครับ
                สุดท้ายจบลงที่ความคิดเห็นส่วนตัวของผู้ทดสอบ ที่นำการ์ดของทั้ง 2 ค่ายมาเปรียบเทียบกัน
                ซึ่งยืดถือไม่ได้ เป้นเพียงแค่ความคิดเห้นส่วนตัวเท่านั้นครับ
                ตราบใดที่ความชอบแต่ละคน ยังไม่เหมือนกัน
                มาตรฐานความสวยงามของภาพคงจะวัดกันลำบากครับ

Comment

Spark 8600GT A650 แรงกว่าคับมันแรงระดับ 8600GTS ไปแล้วตัวนี้ ไม่ต้องเพิ่มตังไปเล่น3850หรอกคับเพราะมัน***งกันตั้ง2000 ถ้าอยากได้แรงและคุ้มเหมือนตัวนี้ ก้ไปเล่น 3850ก้ได้คับ อยู่ที่ว่าคุณจะเล่นระดับไหนปรับมากสูงมากรึปล่าว ส่วนตัวนี้ขอบอกว่าตัวSpark 8600GTยังถือว่าคุ้มอยู่ 4300
                  Last edited by nawachookit; 17 Dec 2007, 16:47:27.

Comment

เออ ทีสำคัญ ATI ราคาการ์ดมันถูกกว่าครับ ประมาณ 1000-2000 ครับ

Comment

เคยลองทั้ง 8600 กะ 2600 ก็บอกไม่ได้จิงว่าภาพอันใหนสวยถึงผมจะเทียบแล้วก็เหอะ แต่ขอบอกว่า ภาพจาก ATi มันจะดูนวลสะบายตากว่า ส่วน Nvidia ภาพคมชัดครับ บางเกมก็ไม่ต่างกัน แล้วแต่คนชอบเลย

Comment

นั่นสิใครสวยกว่ากันละ อยากรู้เหมือนกันแหะ เพราะใช้แต่ 8600gt Pure video HD ยังไม่เคยลอง Avivo HD 2XXX ของ ATI เลย ดูหนังเล่นเกมส์ มันก็สวยโอเคเลยนะ

Comment

ดูหนังเคยลองครับ 2600 8600 ดูไม่ออกเลย

Comment

Originally posted by guru View Post
                            8600GT เห้นมีคนบ่นว่าสีไม่สด
                            มันปรับได้นะครับในส่วนของสีและความสว่าง
                            เข้าไปปรับใน nvidia setting ได้เลยครับ ว่าชอบสีสันแบบไหน สีแป๊ดๆแบบ 2600xt ก็ได้ครับ
                            ปรับแต่งได้เรื่องสีสดไม่สด ผมคิดว่ามันไม่เป็นประเด้น ในการเลือกการ์ดจอเลยนะครับ
                            เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

-*-

Originally posted by asumi View Post
                              รู้จริงหรือว่าพิมไปงั้นๆ
                              เคยเปิดไช้codec มันบ้างรึเปล่า
                              ไอ้ว่าที่ปรับได้เนี้ย ไปปรับแกรมม่า ปรับคอนทร้านมันน่ะซิ
                              เทคโนโลยี่การผลิตต่างกัน
                              การเรนเดอร์ภาพออกมาก็ไม่เหมือนกัน

ภาพเกมส์ที่เปรียบเทียบกันไปลองหาดูเอาขี้เกียจเอามาลง
                              ลอสเพลนเนสเกมdx10 ภาพที่ได้ บางอย่างบางการ์ดก็เรนเดอร์ออกมาไม่ได้ บางอันโมชั่นเบอลไม่ทำงานแสงเงาก็คนละเรื่อง ที่สำคัญเฟรมเรตก็ไม่เท่ากัน

ส่วนเรื่องหนังเนี้ย ดูเอาก็รู้ แล้วแต่ชอบ ไม่มีแต้ม จะบอกว่าอันไหนชนะ

Comment

Working...
                              X