Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysisด่านบนเรือที่ให้จัดการเอลเยนตัวใหญ่ ทำไงหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysisด่านบนเรือที่ให้จัดการเอลเยนตัวใหญ่ ทำไงหรอคับ

Crysisด่านบนเรือที่ให้จัดการเอลเยนตัวใหญ่ ทำไงหรอคับ

จัดการไงอะคับยิงก็ไม่ตายที่ตัวใหญ่ๆบนเรือ

ขอบคุณคับ

Originally posted by saikano View Post

จัดการไงอะคับยิงก็ไม่ตายที่ตัวใหญ่ๆบนเรือ

ขอบคุณคับ
    เกมมันบั๊กอะครับ ต้องโหลดเซพที่ ออโต้เซพแล้วเล่นใหม่ครับ ถ้าโหลดเซพที่เราเซพเอง มันก็บั๊กอยู่อย่างงั้น

Comment

อ๋อขอบคุงคับท่านใช้สูตรทีเดียวตาย ตายเลย อิอิ

Comment

งง

ผมใช้ปืนที่มันพัฒนา บนเรืออ่ะครับ
        ยิงที่หน้าอกมัน เวลามันปล่อยลูกน้องออกมาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Nonfocus View Post
          งง

ผมใช้ปืนที่มันพัฒนา บนเรืออ่ะครับ
          ยิงที่หน้าอกมัน เวลามันปล่อยลูกน้องออกมาอ่ะครับ
          ผมได้มันมาแต่ว่ามันขึ้น No Lock นะครับใช้ไม่เป็น ใช้มิสซายยิงก็ไม่ผ่านเกราะมันเลยทำไงดีครับ

Comment

เกราะตรงหน้าอกใช้ปืนกลยิงคับ สาดไปเรือยๆไม่ต้องหยุด ไม่เกิน 500 นัดหรอกคับ มันก็จะแตก แล้วยานที่อยู่ใกล้ๆเรามันจะชี้เป้าให้เรา แค่นั้นเราก้ใช่ปืนที่พัฒนาบนเรือยิงได้แล้วนะคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post

ขอบคุณคับ
              ถ้าเป็นตัวที่เหมือนแมงมุมนะครับ ให้ยิงตรงหัว ตรงหน้ามันน่ะครับ ยิงไปเรื่อยๆ ใช้ปืนที่แรงๆ หน่อยยิงให้เกราะมันแตกกระจายออก ถ้าท่านใช้ปืน TAC มันจะลอคไม่ได้

ถ้าตัวใหญ่ที่หลังจากฆ่าเจ้าตัวแมงมุมได้แล้ว
              1. ให้ทำลายปืน 4 กระบอกที่ยิงใส่เราก่อน พอทำลายเสร็จก้อฆ่าเอเลี่ยนที่มันมายุ่งกับเรา
              2. ให้ใช้ปืน TAC เล็งไปที่ปีกด้านขวาของยาน (ซ้ายมือเรา) ที่จะมียานเพื่อเราใช้ไฟฉายใส่อยู่น่ะครับ พอล๊อคเป้าโหลดเสร็จ ให้ยิงเลย
              3. ฆ่าเอเลี่ยนที่มายุ่งกับเรา แล้วทำตามข้อสองครับผม
              4. ให้ยิงตรงท้อง หรือตรงกลางตัวนี่แหล่ะ พอระเบิดแล้ว ใช้ปืน TAC ทำเหมือนเดิมครับ เล็งตรงท้องมันที่เรายิงเเป็นรูแล้วนะครับ โหลดเสร็จ กดยิง แล้วก้อหนีไปขึ้นเครื่อง เกมก้อจบ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ

เล่นต่อๆ

Comment

Working...
                X