Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140 + Asrock Conroe 1333 สอนคล๊อกทีคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140 + Asrock Conroe 1333 สอนคล๊อกทีคับผม

ก็คือผมใช้ซิ้งค์เดิมๆ ไรเดิมๆหมด แล้วจะต้องปรับตรงไหนมั้งคับ ผมไปได้ไกลสุดก็ 2.0 เองคับผม ขอรูปประกอบด้วยก็ดีนะคับผม ขอบคุณมากคับผม ช่วยๆกันหน่อยนะคับ

ไปทำ bsel mod เลยครับ แรงๆๆ

Comment

ทำยังไงล่ะคับ แต่ขอเทคนิคของบอร์ดตัวนี้ด้วยนะคับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584
        ลุยเลยครับ

Comment

ใช้แรมของอะไรครับ ผมไม่ BSEL อัดไฟเพิ่ม 2.0 ก็ 2.8 ชิวๆ

Comment

ram bus 667 ทำ bsel 266 ลากต่อ 333 นิ่งๆ 2.66 น่าจะได้ สบายๆ

Comment

แล้วบอร์ดตัวนี้มันอัดไปเพิ่มยังไงคับผม

Comment

อัดไฟเพิ่มไม่ได้ครับ

Comment

อ้าว หรอคับ กลัวทำ Bsel แล้ว CPU เจ๊งอ่ะคับ อิอิ

Comment

กลัวก็ไม่ต้องทำ ง่ายดี

แต่ทำแล้วไม่เห็นมีใคร แต๊ป สักราย

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                      ใช้แรมของอะไรครับ ผมไม่ BSEL อัดไฟเพิ่ม 2.0 ก็ 2.8 ชิวๆ
                      asrock conroe 1333 ป่าวท่าน(ดูท่าจะไม่ใช่) ถ้าใช่ท่านอัดไฟแรมยังไงครับ
                      บอกกันบ้างงนะคร้าบบ

Comment

ปรับไฟก็ไป mod bsel ตรงขาไฟ ก็ได้ไฟเพิ่มละ ลองหาดูในกระทู้ bsel ก็มี
                        แต่ก็ต้องแลกกับความร้อนที่เพิ่มขึ้น ถ้าไม่เพิ่มแล้วมันนิ่งก็น่าจะโอเคนะ จะได้ไม่ร้อน

Comment

หรอคับๆ โอเคคับๆ จะลองทำดูค้าบ

Comment

Originally posted by Gep View Post
                            asrock conroe 1333 ป่าวท่าน(ดูท่าจะไม่ใช่) ถ้าใช่ท่านอัดไฟแรมยังไงครับ
                            บอกกันบ้างงนะคร้าบบ
                            ลืมไป As มันเพิ่มไฟไม่ได้นี่นา ของผม 965-S3 งับ
                            CPU วิ่งที่ 350 แรมทดให้ คูณ 2 พอ CAS 4-4-4-12 ไม่เพิ่มไฟ
                            CPU ปรับวิ่ง 360 บูทไม่ขึ้น ทำไง เซียนบอกทีดิ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                              ลืมไป As มันเพิ่มไฟไม่ได้นี่นา ของผม 965-S3 งับ
                              CPU วิ่งที่ 350 แรมทดให้ คูณ 2 พอ CAS 4-4-4-12 ไม่เพิ่มไฟ
                              CPU ปรับวิ่ง 360 บูทไม่ขึ้น ทำไง เซียนบอกทีดิ
                              ผมบอกเอาป่ะ คิดค่าลอง หอมแก้มนิชา 1 ฟอด

Comment

Working...
                              X