Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยไม่อยากลง วินโด้ใหม่ เพราะเรื่องแค่นี้ เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยไม่อยากลง วินโด้ใหม่ เพราะเรื่องแค่นี้ เลย

เอาแถบสี ตรงเมนู เดสทอป ออกยังไงครับ เห้อ..กลุ้ม

ลองทำให้เป็นแบบผมก่อนแล้วลองแก้ดูครับ

Last edited by Richards; 15 Dec 2007, 01:30:13.

..

...
    Attached Files

Comment

....

....

Comment

...

....
        Attached Files

Comment

คลิ้กขวาที่ My Computer แล้วเลือก Properties แล้วทำตามรูปเลยครับ สีตรง icon จะหายไป

Comment

Originally posted by maniacs View Post
            คลิ้กขวาที่ My Computer แล้วเลือก Properties แล้วทำตามรูปเลยครับ สีตรง icon จะหายไป

ลองทำให้เป็นแถบสีเหมือนผมดูครับแล้วแก้ดูครับ

มันไม่ได้จริงๆครับ กด apply แล้วด้วยครับ ซวยแล้วๆ

Last edited by Richards; 15 Dec 2007, 01:30:29.

Comment

ขยายความให้อีกหน่อยครับ เเล้วจะเเวะมาตอบ

Comment

ลองเอาออกมันก็จะมีสีพื้นตรงตัวหนังสือ-พอติ๊กแล้วมันก็หายนิ แล้วทำไมของท่านมันไม่หายนิ งงง่า

Comment

Originally posted by maniacs View Post
                  ลองเอาออกมันก็จะมีสีพื้นตรงตัวหนังสือ-พอติ๊กแล้วมันก็หายนิ แล้วทำไมของท่านมันไม่หายนิ งงง่า

ทำไงดีครับ

Comment

ลองยังครับ

Comment

Originally posted by o_extreme View Post

ลองยังครับ
                      ลองทำตามท่านนี้ยังครับ แก้ได้เหมือนกัน มะกี้ลองแล้ว (เอาเครื่องหมายถูกหน้า lock web items ออก)

Comment

ยังไม่หายครับ
                        ใครมีรูุปเดสทอป สีดำตรงเมนูทางลัด ขอทีครับ

Last edited by Richards; 15 Dec 2007, 11:18:55.

Comment

ผมไม่ขอเอารูปมาโชว์ก็แล้วกันนะครับ แต่จะอธิบายเอา

คลิกขวาที่หน้าจอครับ แล้วเลือกที่ Properties
                          เลือกที่แท็บ Desktop
                          เลือกที่ Customize Desktop... ด้านล่าง ซึ่งต่อจากรูป
                          มีหน้าต่างใหม่โผล่ขึ้นมา
                          แล้วเลือกที่แท็บ Web
                          ติ๊กเครื่องหมายถูกออกให้หมด หรือไม่ก็ลบทิ้งไปเลยครับ เหลือไว้แต่ My Current Home Page ก็ได้ แต่ห้ามเอาเครื่องหมายถูกใส่นะ

ลองดูก่อนนะครับ แต่ถ้าไม่ได้ยังไง ก็รอคนที่รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ปัญหาที่เกิด คือ มันมีหน้าเว็บเซฟเข้ามาโชว์ที่หน้าจอของเราครับ ถ้าไม่ได้ประการใด ช่วยอธิบายคำถามยาวๆ ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Neokonin View Post
                            ผมไม่ขอเอารูปมาโชว์ก็แล้วกันนะครับ แต่จะอธิบายเอา

คลิกขวาที่หน้าจอครับ แล้วเลือกที่ Properties
                            เลือกที่แท็บ Desktop
                            เลือกที่ Customize Desktop... ด้านล่าง ซึ่งต่อจากรูป
                            มีหน้าต่างใหม่โผล่ขึ้นมา
                            แล้วเลือกที่แท็บ Web
                            ติ๊กเครื่องหมายถูกออกให้หมด หรือไม่ก็ลบทิ้งไปเลยครับ เหลือไว้แต่ My Current Home Page ก็ได้ แต่ห้ามเอาเครื่องหมายถูกใส่นะ

ลองดูก่อนนะครับ แต่ถ้าไม่ได้ยังไง ก็รอคนที่รู้มาตอบอีกทีนะครับ

ปัญหาที่เกิด คือ มันมีหน้าเว็บเซฟเข้ามาโชว์ที่หน้าจอของเราครับ ถ้าไม่ได้ประการใด ช่วยอธิบายคำถามยาวๆ ด้วยนะครับ
                            ได้แล้วครับ ขอยคุณมากๆครับ นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบและ

Comment

โอ้ว ดีใจด้วยครับ เก็บไว้เป็นความรู้อีก 1 ครับ

Comment

Working...
                              X