Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอ เข้าวินโดว์ค้างเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอ เข้าวินโดว์ค้างเลย

เปลี่ยนการ์ดจอมาใหม่พอเข้าวินโดว์มันก็ค้างตลอดเลย
    น่าจะเป็นที่การ์ดจอมีปัญหาหรือเปล่า

อธิบายมากกว่านี้หน่อยครับ ทำไรไปบ้าง

Comment

ก่อนเปลี่ยนต้องถอนไดรเวอร์เก่าออกด้วยครับ

Comment

คือเพื่อนไปซื้อการ์ดจอมาใหม่ครับ
        ลองใส่แล้วมันบอกว่า เข้าวินโดว์ค้างเลย
        ลองลงวินโดว์ใหม่ ก็ค้าง
        รู้รายละเอียดแค่นี้อ่ะ ไม่ได้คุยอะไรกับมันมาก
        แต่อยากรู้ว่ามันเกี่ยวกันไหม ส่วนตัวคิดว่าไม่เกี่ยวอ่ะ

Comment

การ์ดไม่เข้ากะบอร์ดมังครับ บอกสเป็ค จะกระจ่างง่ายขึ้นครับ

Comment

ถ้าบอร์ดเป็นแอสร๊อก ก็น่าจะไม่เข้ากับบอร์ดครับ

Comment

เอาDriverเดิมออก ถ้ามีOpionในฺBiosก็ปรับด้วย

Comment

ช่ายเลย driver ทับกันเต็มๆ
                ของผมเปลี่ยนจาก intel เป็น amd ต้องลงwindowsใหม่หมดเลย แย่กว่าอีก 555+
                ปล.ลืมลบไดรเวอร์เก่าออก เลยลงใหม่ 555+

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                  ก่อนเปลี่ยนต้องถอนไดรเวอร์เก่าออกด้วยครับ
                  ถูกต้อง ตามนี้ เข้า safe mode นะ

Comment

ถอดอันเก่าออกอย่างข้างบนครับ

Comment

สรุปคือ การ์ดไม่น่าเสียใช่ป่ะท่านทั้งหลาย
                      จะได้ไปโวยเพื่อน คือมันซื้อการ์ดข้าพเจ้าไป แล้วเกิดอาการดังที่บอก
                      มันหาว่าการ์ดเจ๊งอ่ะ จะได้กลับไปด่ามัน อิอิ

Comment

ลองเข้า safe mode ( F8) แล้วถอด drive ออกก่อนครับการ์ดไม่น่าพัง

Comment

Working...
                        X