Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการ CLOCK การ์ดจอ กับ การปรับแต่งพัดลมการ์ดจอ สำหรับท่านที่ยังไม่เคยนะ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการ CLOCK การ์ดจอ กับ การปรับแต่งพัดลมการ์ดจอ สำหรับท่านที่ยังไม่เคยนะ อิอิ

ตามลำดับเลยครับ
    Last edited by pakaho; 8 Aug 2009, 21:02:11.

ต่อเลย
    Last edited by pakaho; 21 Jul 2009, 23:52:12.

Comment

อันนี้ปรับแต่งพัดลม
      Last edited by pakaho; 21 Jul 2009, 23:52:12.

Comment

เยี่ยมครับ อธิบายซักนิดตรึงได้เลยนะครับ

Comment

ถามหน่อยว่า auto นี้เราปรับ เองได้ไหม ว่า ถ้าความร้อนระดับนี้ให้พัดลมทำงานตามที่เราต้องการแบบ ATI tool

Comment

เลือกเองได้ทุกตัวครับ ลองดู

Comment

อธิบายหน่อย เยี่ยมเลยครับ ดูรูป งงๆ บางรูปมันเหมือนซ้ำๆ กัน ^^

Comment

ไม่มีพัดลมให้ปรับรอบง่ะ ทำงัยดี....

Comment

แล้วแก้ยังไงครับ ผมลองแล้วมันไม่ให้ปรับ อธิบายซักนิดครับ

Comment

หายไปไหนและหวา

Comment

อธิบายใต้รูปซักนิดครับ ดูแต่รูปแล้วงงๆ

Comment

3850 ลากไปเท่าไรดีครับพัดลมเดิม สัก80 เสียงไม่ดัง

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                          ถามหน่อยว่า auto นี้เราปรับ เองได้ไหม ว่า ถ้าความร้อนระดับนี้ให้พัดลมทำงานตามที่เราต้องการแบบ ATI tool
                          ไม่น่าจะได้นะ ลองใช้วิธีแบบผมทำเป็น shortcut เพิ่มความเร็วพัดลมดูครับ ปรับได้ตามใจชอบเลย http://forums.overclockzone.com/foru...light=shortcut

Comment

ตั้งค่าพัดลม Auto ได้ครับใช้โปรแกรมนี้ ATI Tray Tools

Comment

Originally posted by dears View Post
                              ไม่มีพัดลมให้ปรับรอบง่ะ ทำงัยดี....
                              ของผมใช้ 3870 อยู่ตอนซื้อมาใหม่ๆรอบพัดลมก็ปรับไม่ได้ครับ ทั้ง ATI Tool / Riva
                              แต่พอลองอัด clock แรงๆที่ตัวการ์ดให้พัดลมมันจี๊ดจ๊าดหน่อย ก็เห็นคำสั่งปรับรอบพัดลมได้

หรือว่าการ์ดใหม่ๆนี่มันต้องจับอุ่นเครื่องสักพักให้ชิบมันได้ที่ก่อนรึเปล่า

Comment

Working...
                              X