Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครได้ลองใช้ 8800GTS ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครได้ลองใช้ 8800GTS ยังครับ

โทษทีครับข้างบนลืมใส่ GTS ใหม่ (G92) นะครับ
    ผมเพิ่งได้มาวันเมื่อวานซืนนี้ร้อนเอามาลองผลคร่าวๆคือ
    1. พัดลมถ้าไม่ปรับ(39%)อะไรเลยเบามาก และเย็นมาก 8800gts@ 650 1940 (reference) อุณภูมิแค่ 48(idle) 60(Crysis) แต่ถ้าปรับ 100% ดังมากครับแต่เย็นขึ้นเช่นกัน
    2. ถ้าประสิทธิภาพพอๆกับ gtx เกมที่เน้นตัว GPU จะเร็วกว่า เกมที่ใช้แรมจอ เยอะช้ากว่า ผมเล่น crysis เร็วกว่า GTX พอสมควร(ผมเคยมี gtx มาก่อน)ภาพที่ 1440*900 DX10 ปรับ V.high Physic, Shader,texture detail ที่เหลือปรับ high ได้ประมาณ 40+ เฟรม
    3. OC สุดยอดมากครับ วันนี้เมื่อวานผมใช้ ntune ปรับเล่นๆ ไปที่ 730/2100 ผ่านง่ายๆเลยครับ แถมยังเย็นมากด้วย วันนี้เลย mod bios ซะเลยเพราะมันเสถียรกว่าแถมมยัง OC Shader Processor ได้ทีนี้ 3dmark06 พุ่งไป 15000 พัดลมไม่ต้องเอาขึ้น อุณภูมิ full load ยังแค่ 70C. ในเว็บต่างประเทศที่ผมเข้าประจำ(GURU3D)คนส่วนใหญ่เค้าบอกว่าตัวนี้อัดไปที่ 800/2200 สบายๆ ที่ stock cooling อัดพัดลมไปแค่ 80% เท่านั้น ว่ากันว่าถ้า Vmod ใช้ได้เมื่อใหร่ อาจซัดไป 900 ได้ไม่ยาก สำหรับผมเองใจไม่ถึงครับเลยอัดเอา 730 ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด2-3วันจะอัด 750/2150 (ผม mod bios เอาอ่ะครับเลยไม่กล้าเล่นมากเดียวกู้ไม่ได้)แต่นี่ก็นับว่าเยอะแล้วสำหรับการ์ดจอ ที่การ OC สุดๆ ว่ากัยว่า 8800 ultra ก็ OC มาเทียบไม่ติด
    สรุบใครเล็งๆ GT ไว้ผมแนะว่าเพิ่มอีกซัก 2000 เอา GTS ไปเลย ร้อนน้อยกว่ามาก พัดลมก็เบากว่ากัน ร้อยน้อยก็ OC ได้เยอะ อายุการใช้งานก็นาน ไม่รำคาญหูอีก
    Last edited by hil4552; 15 Dec 2007, 11:58:35.

เรื่องความเย็นนี้แน่นอน เรื่องocก็สุดๆครับ

แต่ของผมใช้กับ cpu คุณปู่มันเลยดูไม่ค่อยจะแรง แต่ใช้งานจริงนี้ลื่นปรืดดดด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=132302

Last edited by maxsaag; 15 Dec 2007, 12:03:18.

Comment

เงินหมดตั้งแต่ซื้อรุ่นบรรพบุรุษของมัน (G80) แล้วครับ

Comment

หุหุ แรงจ๊ะแรง แล้วท่านใช้ยี่ห้อใดรึ
        overclock ใช้ ntune ทำไงรึท่าน

Comment

หนูจะเอาอ่ะจะอาววววว(กลิ้งกับพื้น)

Comment

แรงดีไม่มีตก

Comment

มีแต่ G80

Comment

ขอบคุนคับ เอาข้อมูลมาแบ่งปัน

Comment

รุ่นนี้แปลกอยู่อย่างนึง พัดลมรอบต่ำๆก็ยังเย็นอยู่

Comment

ม่ายมีตัง แต่กำลังฮั้ว!

Comment

ผม oc 800 /2200 ผ่านครับแต่ คะแนนพวก3Dmark06 ขึ้นมาไม่เท่าไหร่เลย

Comment

ผมชอบที่ bit มากกว่าครับ ใช้ได้ยาว

Comment

หมายถึงตัวนี้หรือป่าวคับ XFX GeForce 8800GTS "G92" 512MB Alpha Dog Edition

ถ้าใช่ถามต่อเลย มันดีกว่าตัวนี้ GF8800GT XT YDE4 GeForce 8800GT, 512MB 640/1900 MHz

ยังงัยอ่ะคับ -..-

ปล. รูปมาจากเวป www.unlimitpc.com

Comment

Originally posted by aipui View Post
                            หมายถึงตัวนี้หรือป่าวคับ XFX GeForce 8800GTS "G92" 512MB Alpha Dog Edition

ถ้าใช่ถามต่อเลย มันดีกว่าตัวนี้ GF8800GT XT YDE4 GeForce 8800GT, 512MB 640/1900 MHz

ปล. รูปมาจากเวป www.unlimitpc.com
                            ใช้ครับ ดีกว่าตรงที่แพงกว่า+เย็นกว่า+แรงกว่านิดหน่อย

Comment

Originally posted by aipui View Post

เย็นกว่า แรงกว่า(spเยอะกว่า) แพงกว่า ใหญ่กว่า ocดีกว่า กินไฟมากกว่า นึกได้แค่นี้แหละตอนนี้ ที่สำคัญผมใช้อยู่ -..-(winfast px8800gts512)

Comment

Working...
                              X