Announcement

Collapse
No announcement yet.

SimCity Societies เกมส์กินสเป็คที่หลายคนมองข้าม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SimCity Societies เกมส์กินสเป็คที่หลายคนมองข้าม

SYSTEM REQUIREMENTS - สเป็กเครื่องที่เกมส์ต้องการ
    -------------------
    * Processor: 1.7 GHz Intel CPU or faster, AMD XP 2100+ or faster
    * Memory: 512 MB RAM
    * Hard drive: at least 2.1 GB free space
    * Video card: 128 MB**
    * DVD drive: 4 speed
    * Sound Card - DirectX 9.0c compatible
    * DirectX - Version 9.0c (included on disc)
    * Input - Keyboard, Mouse

SYSTEM MY ME - สเป็กเครื่องผมเอง
    -------------------
    * Processor: P4 2.4 GHz Intel CPU
    * Memory: 1024 MB RAM
    * Hard drive: at least 2.13 GB free space (เหลือพื้นที่ว่าง)
    * Video card: 128 MB** 256Bit**
    * DVD drive: LG GSA-4167 v.DL13
    * Sound Card - DirectX 9.0c compatible on board
    * DirectX - Version 9.0c (included on disc)
    * Input - Keyboard, Mouse

ตอนแรกที่เล่นเกมส์ คือยังไม่ได้สร้างอะไรมากมาย ยังไม่กระตุกเท่าไหร่ แต่พอเริ่มมีอะไรผุดขึ้นมาเยอะๆ เกมส์ก็เริ่มกระตุก บางครั้งถึงกับรีสตาร์ทเครื่องไปเลยก็มี ก็พอจะทราบนะครับว่าอาจจะแรมไม่พอ เพราะว่าระบบ Unit มันเยอะมาก และต้องคอยเลื่อนหน้าจอตลอดเวลาด้วย
    แต่ไม่ยั๊กกะรู้ว่า อะไรมันจะโหดขนาดนี้ ทั้งๆที่ สเป็คที่ทาง sim บอกมาก็แค่นั้น แต่เล่นเข้าจริงๆ กลับไม่ใช่ โดยเฉพาะเวลาเล่นออนไลน์นะครับ เจอคนมากๆ นี่ ไม่ต้องเล่นกันเลย แบบนี้ก็แย่สิครับ ผู้บริโภคทั้งหลาย เหมือนกับโดนหลอกเลย ยิ่งถ้าซื้อแผ่นแท้มาแล้ว ถ้าจะไม่เล่นก้อกระไรๆ อยู่ บางคนอาจจะยอมหรือจำเป็นต้องเสียตังค์เพิ่ม เพื่ออัพคอม....เง้อออออออออ ทรมานใจหลาย..เด้

Link : 1
    Link : 2

แต่ผมก็อยากเล่นอยู่ดี...ทำไงได้ มันเป็นจินตนาการของคนที่ต้องวางแผน...เหอเหอ

อีกเรื่องหนึ่งครับ ใครพอจะทราบวิธีเปลี่ยนภาษาไทยใน Sim ภาคนี้บ้างครับ
    ก่อนหน้านี้เคยมีคนตั้งกระทู้ และเคยมีคุณ morientes บอกเอาไว้ และผมได้ลองทำแล้วแต่เข้าเกมส์ไม่ได้ครับ มันเออเร่อ ที่ตัวภาษานี่แหละครับ ผมได้แตกไฟล์โฟล์เดอร์ Thai ใน Localization.rar ออกมาแล้ว และได้แก้ code ใน XML ตาม Code ด่านล่างนี้ ไม่ทราบว่าผิดตรงไหนบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Code in XML Locales >>>
    ==========================================================
    Locales XML Documentation
    Last modified by: Dani McDowell, 4/4/07
    Changes from previous version: None
    Programmer: Chris Harvey

Purpose: For localization, lists all of the different languages we will be supporting/shipping in.

General Format:

<LocalesTable>
    <Locale id="Thai" path="Thai">Thai</Locale>
    </LocalesTable>

Tag definitions:

<LocalesTable>: The name of the list of locales.

<Locale id="Thai" path="Thai">Thai</Locale>

Locale id= Name of language and country (the official format probably going to be two letters for the language, two letters for the country)
    path will be in the localization folder--the same folder that has languagetext in it.

path="Thai">Thai</Locale>: Path will be in the localization folder--the same folder that has languagetext in it.

</LocalesTable>

Additional Information:
    Other XMLs that reference this file: None

Safely adding additional content:
    Add new locales to the XML in the current format without removing any information.
    ==========================================================

ตามนี้นะครับ ผมได้เปลี่ยนเป็นไทยหมดแล้ว หรือไม่ทราบว่าผิดตรงไหน ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ เลยนะครับ
    Last edited by Neokonin; 15 Dec 2007, 12:04:47.

ตกลงเกมนี้สนุกป่ะคับ

ตอนแรกเห็นชื่อ Sim ก็ว่าจะโหลดมาเล่นล่ะ
    แต่เห็นคอมเม้นแต่ล่ะคนไม่ค่อยเวิร์ค
    เห็นพวกนิตยสารก็บอกว่า ไม่ค่อยดีด้วย

สรุปเป็นไงบ้างครับ ลองเล่าๆมาหน่อยดิ

Comment

ว่าจะซื้อมาลองเล่นอยู่ อิอิ

เล่นมาทุกภาค ต่อให้ใครบอกไม่ดีก็ขอลองหน่อยหล่ะ -0-

Comment

Originally posted by Nonfocus View Post
        ตกลงเกมนี้สนุกป่ะคับ

สรุปเป็นไงบ้างครับ ลองเล่าๆมาหน่อยดิ
        เป็นเกมส์แนว Simulator คล้ายกับ Havest Moon Back to nature แต่ บังคนคนละแบบ Havest Moon จะคล้าย Sim ที่บังคับตัวละคร เช่น Sim เลี้ยงสัตว์ หรือ Sim 2

คร่าวๆ ก็ประมาณว่า เราต้องคอยสร้างเมือง โดยเรารับบทเป็น นายกรัฐมนตรี หรือ ประธานาธิบดี ไม่แน่ใจ คือ เราต้องคอยสร้างเมือง สร้างนั่น สร้างนี่ โดยสิ่งที่เราสร้างจะต้องสอดคล้องกับสิ่งที่มีอยู่แล้วในประเทศเราหรือประชากรของเรา และต้องบริหารเงินให้ดี อย่าลงทุนมากเกินไป เพราะได้กำไรช้ามาก ต้องอาศัยเวลา เกมส์นี้เน้นให้คนเล่นใจเย็นครับ ห้ามใจร้อนเด็ดขาด ส่วนมากพวกใจร้อนจะโกงเกมส์กัน โดยการโกงเงินบ้างเป็นต้น

ต้องลองไปหาข้อมูลเก่าๆ ดูนะครับ ของ Sim City 4 ซึ่งเป็นภาคเก่า ที่ EA-Thailand

Comment

น่าเบื่อ Microsoft Visual C++ มากๆ ขอบอก ไม่รู้มันจะเออเร่อ อะไรกันนัก กันหนา
          ...
          ...
          ...

เซ็งเป็ด...

Comment

ผมว่ามันไม่กินเลยน่ะครับเกมนี้ แต่ผมไม่เล่นของแท้เฉพาะค่ายนี้น่ะครับ โหลดบิตเอาครับ

Comment

ภาษาไทย ช่วยด้วยครับ พ่อแม่พี่น้อง

อีกอย่าง ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร่ครับ หลังจากที่เล่นไปได้ซักพัก เครื่องก็ดับรีสตาร์ท ขึ้นหน้าจอสีฟ้า
              แล้วหลังจากนั้น เปิดเครื่องมาใหม่ แล้วจะเปิดเกมส์เล่นใหม่ มันกลับเออเร่อ เฉยเลย โดยที่มันเออเร่อที่ Microsoft Visual C++

อันนี้โหลดมาเล่นนะครับ ไม่ใช่แผ่นแท้ อยากได้แผ่นแท้เหมือนกัน แต่เห็นแบบนี้แล้ว เริ่มกลัว เพราะว่าในไฟล์ติดตั้งมันจะมี vcredist_x86.exe ด้วย มันเป็นตัว Microsoft Visaul C++ Runtime ด้วย ผมก็เลยไม่ค่อยชอบเลย โปรแกรมพวกนี้รู้สึกมันจะ เออเร่อ บ่อยมาก

ตอนเรียนเหมือนกันครับ ติดตั้งโปรแกรม Visaul C# ไว้เรียน เขียนโปรแกรม แต่มันกลับส่งผลต่อโปรแกรมอื่นด้วย โดยมันขึ้นเออเร่อแบบเดียวกันมา

ไม่ทราบว่าต้องทำไงครับ ผู้รู้ช่วยบอกด้วย แนะนำด้วยครับ
              Last edited by Neokonin; 15 Dec 2007, 19:22:27.

Comment

มันมีcrackไทย หนิคับ 14mb ผมก็โหลดมาแต่ยังไม่ได้ลองลงเลย ที่คนที่เวบเค้าconfirmว่าเล่นได้ ไม่ต้องแก้code

ป.ล.ว่าแต่ไปเอาวิธีแก้codeมาจากไหนคับ ไม่เคยได้ยิน

Comment

สนับสนุนหนึ่งเสียงครับ

ผมโหลดบิทมาเล่น แดร๊กเครื่องสุด ๆ ครับ

ขนาดปรับรายละเีอียดอะไร ให้ลด ๆ มาสุด ๆ แล้วน่ะ

สุดท้ายก็ยอม ลบออกจากเครื่อง ไปโหลดหนังโป๊แทน

Comment

Originally posted by qbert View Post
                    มันมีcrackไทย หนิคับ 14mb ผมก็โหลดมาแต่ยังไม่ได้ลองลงเลย ที่คนที่เวบเค้าconfirmว่าเล่นได้ ไม่ต้องแก้code

ป.ล.ว่าแต่ไปเอาวิธีแก้codeมาจากไหนคับ ไม่เคยได้ยิน
                    วิธีแก้ Code ผมได้ทำตามวิธีที่คุณ morientes ได้บอกเอาไว้ตามลิ้งค์ครับ แต่ไม่ได้ผลครับ เพราะว่าผมลองไปเช็คค่าที่ Register ตรงภาษามันจะเป็นภาษาอังกฤษอยู่ เลยไม่แน่ใจว่าต้องแก้ด้วยหรือป่าว แต่ผมก็ได้ลองแก้แล้ว มันก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี เออเร่อตลอดเวลา โดยเฉพาะกับ Visual C++ น่าเบื่อมาก

ถ้ามี Crack ที่เป้นภาษาไทยแล้ว ผมขอหน่อยได้มั๊ยาครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

To : Qbert

ได้ไม่ได้ยังไง เด๋วพรุ่งนี้ผมบอกนะครับ

Comment

ตาม Sig. ที่ Res. 1680x1050 All High ระดับประชากร 20000+ เริ่มหน่วง บ่อยๆเลยครับ

Comment

ผมลง แพชไทย ไม่ต้องแก้ code เลยครับ เล่นได้เลย

ตัวนี้ครับ SimCity Societies THAI-WoX2L ยังไงลองเชริจหาดูแล้วกันครับ จะมีสองไฟล์ ไฟลล์ละ 5 mb นิดๆ

ไฟล์นึงไว้แก้เป็นไทย อีกไฟล์ไว้กลับเป็น eng ถ้าหาไม่เจอจริงๆ ยังไง pm มาขอได้ครับ

ตะกี้ผมลองไปหาลิงค์เก่าที่ผมเคยได้มา ปรากฏว่า ลิงค์ตายไปแล้วครับ
                          Last edited by haruhara; 16 Dec 2007, 10:40:16.

Comment

ผมชอบเกมแนวนี้ครับ โดยเฉพาะที่สามารถโกงเรียกภัยพิบัติได้ หุหุ
                            พอสร้างเมืองไปเยอะๆแล้ว พวกพลเมืองมันสบายไปจะชอบโวยวาย ผมก็เรียกภัยพิบัติมาทำลายมันให้หมด หุหุ แล้วสร้างเมืองใหม่สบายอุราเรา

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                              ผมชอบเกมแนวนี้ครับ โดยเฉพาะที่สามารถโกงเรียกภัยพิบัติได้ หุหุ
                              พอสร้างเมืองไปเยอะๆแล้ว พวกพลเมืองมันสบายไปจะชอบโวยวาย ผมก็เรียกภัยพิบัติมาทำลายมันให้หมด หุหุ แล้วสร้างเมืองใหม่สบายอุราเรา
                              **โหด -*-

Comment

Working...
                              X