Announcement

Collapse
No announcement yet.

478 อยากอัพ เป็น 775 ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 478 อยากอัพ เป็น 775 ช่วยหน่อย

ของเดิมที่มีอยู่
    cpu4 2.4
    mb:ของ asus p800 อะไรซักอย่างไม่แน่ใจ
    ddr1 400 512*2
    vga:ati 9550 256
    hd:80g sata1
    dvdcombo
    casw gview 420 w
    จอ crt 17
    ผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างที่ทำให้มันเล่น crysis cod4 needpro แบบลื่นหน่อย
    โดยใช้งบอย่างประหยัด ประมาณ 13000 บาท ช่วยหน่อยนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

เงียบจังช่วยหน่อยคับ

Comment

ที่ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
      hd:80g sata1
      dvdcombo
      casw gview 420 w
      จอ crt 17

ที่เหลือรอเซียน

Comment

รออยู่เหมือนกันคับ

Comment

ขายแรมเก่า ได้แรมใหม่ เป็นเท่าตัวเลย DDR1 >>> DDR2 หุหุ

Comment

แล้วจะได้ราคาเท่าไหร่คับ ใครจะซื้อ

Comment

ไม่มีใครช่วยตอบเลย

Comment

อ้างอิงจากราคาของใหม่ DDR1(400) 512M ตกราคาประมาณ 700+ ซึ่งราคาเท่ากับ DDR2(800) 1G เลยครับ
                ส่วนจะขายทิ้ง ไปที่หมวด IT Market เลยครับ ราคาลดหลั่งตามสภาพ

Comment

ถ้าคุณวางงบประมาณมาให้ ก็น่าจะมีคนตอบง่าย เพราะเน้นเปลี่ยน ซีพียู เมนบอร์ด และการ์ดจอ (หักเรื่องแรมไปก่อนเพราะขายราคาดี)

Comment

เพล้ง! หน้าแตก ลืมดูงบประมาณ ให้มาแล้วนี่

Comment

คุณ ohoooo ช่วยแนะหน่อยซิคับ

Comment

ผมว่า ซีพียู+เมนบอร์ดนี่ 5000 เหลืออีก 8000 ฟาดการ์ดจอ ไดเร็ก 10 ไปเลย (โผมเล่นเป็นแต่เกมส์ปัญญาอ่อนง่า ไม่เก่งเกมส์โหด)

Comment

ตามนี้นะ คำนวนเอา
                          Pentium E2140 2390.-
                          MSI Geforce 8600GT OC 4xxx-5500.-
                          ASRock Conroe1333-D667 1800.-
                          Memory Power,Simmtronic,KingMax(แรมเทพราคาถูก) DDR2-667 1GBx2 1500.-(ราวๆนี้)
                          คิดว่าไม่เกินงบนะ น่าจะลื่น ปรับแบบพอเพียงหน่อยละกัน

Comment

แล้วเป็นยี่ห้ออะไรคับ

Comment

ถ้าผมจะเอา 8800gt พอไหวไหม แล้วไปลดอย่างอื่น

Comment

Working...
                              X