Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบกวนถามเรื่องM/B P4VM890 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวบกวนถามเรื่องM/B P4VM890 หน่อยคับ

คือว่าตอนนี้ก็ใช้เจ้าตัวนี้มานานพอควรอ่ะนะคับ (พี่ซื้อมาให้ใช้) ดูในรายละเอียดคู่มือมันก็บอกว่าใช้ SATA 1.5 ได้
    แต่ผมลองเอา HD250GB SATA2 มาลองใช้
    ผลปรากฏว่า ในBios มันมองไม่เห็นซะอย่างงั้น Jumper ผมก็เสียบเป็น 1.5 แล้วอ่ะคับ ทำไมมันมองไม่เห็น
    ลองไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่าเป็นที่ชิพ VIA มันใช้ไม่ได้ ผมก็ไม่แน่ใจว่าจริงอ่ะป่าว ตอนนี้อย่างเปลี่ยนจาก IDE มาเป็น SATA อ่ะคับ
    ผู้รู้ช่วยทีคับ

ผู้รู้แนะนำทีค้าบ อยากใช้ SATA

Comment

เปิด bios ให้มองเห็น sata ยังคับ

Comment

ของผมซื้อรุ่นนี้มาเสียบสายไฟ เข้าไบออสก็มองเห็นเลยนะ
        แต่ร้านไหนเนี่ย มั่วดีจริงครับ ชิบ via ไม่เข้ากับ sata

Comment

เปิดยังไงอ่ะคับ ให้เห็น Sata ผมหาไม่เจอง่ะ

Comment

Working...
          X