Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับ X1900GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกับ X1900GT

เอ่อมีใครใช้ X1900GT มั่งครับ

ใช้ Driver ตัวไหนเวิคสุดครับ(Mod และ ธรรมดา)

แล้วลากไปที่เท่าไหร่ อุณหภูมิ อยู่ที่เท่าไหร่กันบ้างครับ

การ์ดเทพ
    รุ่นนี้หาคนใช้น้อยมั้ง
    รอท่านต่อไป

Comment

ผมไม่รู้ การ์ดรุ่นนี้อายุสั้นมาก รอผู้รู้นะ

Comment

ผมใช้ driver 7.8 ครับ ใช้มาตั้งนานละยังไม่เคยเปลี่ยนเลย แล้วก็ของผมลากได้ที่ 648/720(1440) ครับ
        เย็นสบายด้วย Zalman FC-ZV9 แต่ถ้าใช้ sink เดิมๆอย่า oc มันเลยครับ แค่ใช้ธรรมดาก็จะแย่อยู่แล้วอ่ะ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          ผมใช้ driver 7.8 ครับ ใช้มาตั้งนานละยังไม่เคยเปลี่ยนเลย แล้วก็ของผมลากได้ที่ 648/720(1440) ครับ
          เย็นสบายด้วย Zalman FC-ZV9 แต่ถ้าใช้ sink เดิมๆอย่า oc มันเลยครับ แค่ใช้ธรรมดาก็จะแย่อยู่แล้วอ่ะ

ธรรมดาร้อนชิบ ใช้ Zalman FC-ZV9 แล้ว Full เหลือเท่าไหร่ครับท่าน เดิมๆของท่าน 513/657 ปะครับ

Comment

หาคนใช้ยากวุ้ย

Comment

ใช้ x1950pro คับ core 580/640 mem 1400@1400 เมม ลากแล้ว คะแนนลดคับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่จิง ชิบแรมก็ 1.4NS จิง มันลากได้เหลืออีก แต่ไมยิ่งลากแล้วคะแนนลด แล้ว ลากสัก 1500 ต้างเลยคับ restart คับ ส่วนไดร์เวอร์ตัวไหนกะคับ ใช้มาตั้งแต่ 7.7 ยันตอนนี้ 7.11 คับ เปลี่ยนทุกเดือน ไม่มีปัญหา คับ

Comment

ร้อนมั้ยครับ
                X1900GT ร้อนดีจัง

Comment

1950GT ผม IDLE/LOAD ที่ 52/72 อ่ะครับ ร้อนมั๊ยอ่า แต่ผมว่าเย็นกว่า 1900GT นะ

Comment

เย็นกว่าครับ 1900GT ผม Idle ก็ 54-55 ละ Full 70กว่า

Comment

ผมเปิดเครื่องมา ประมาณ50 fulload แตะที่ เกือบๆ 70 งับ ยังไม่เคยเกิน 70 คับ หมั่นทำความสะอาดหน่อยคับ

Comment

1900GT มันก็เหมือนกับ 1800XL OC ขึ้นมานิดหนึ่งแต่ ร้อนมากเรยอย่าไปคล็อกมันดีกว่าครับไม่ก็หาพัดลมมาใส่แทนซิ้งเดิม

Comment

Working...
                        X