Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของลำโพง Aspire 4520

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของลำโพง Aspire 4520

จู่ๆ ลำโพงผมมันเกิดแตกครับ ไม่รู้เป็นที่ Driver ฤ เพราะว่าผมเปิดลำโพงแบบปานกลางนะครับ
    ไม่ถือว่าดังมาก แล้วพอดีผมได้ยินเสียงลำโพงมันแตกพอดี ไม่รู้เป็นเพราะอาไรนะครับ

แล้วงี้ถ้าลำโพงมันแตกที่ตัวของลำโพงจิง ผมเอาเข้าศูนย์เข้าจะเปลี่ยนให้ผมมั้ยครับ(ยังอยู่ในประกัน)
    ถ้าเปลี่ยนจะเสียตังมั้ยครับ...

ถ้าเสียที่่ตัวเครื่อง ส่งเคลมไม่น่าจะมีค่าใช้จ่ายอะไร

Comment

Originally posted by Paladin_B View Post
      จู่ๆ ลำโพงผมมันเกิดแตกครับ ไม่รู้เป็นที่ Driver ฤ เพราะว่าผมเปิดลำโพงแบบปานกลางนะครับ
      ไม่ถือว่าดังมาก แล้วพอดีผมได้ยินเสียงลำโพงมันแตกพอดี ไม่รู้เป็นเพราะอาไรนะครับ

แล้วงี้ถ้าลำโพงมันแตกที่ตัวของลำโพงจิง ผมเอาเข้าศูนย์เข้าจะเปลี่ยนให้ผมมั้ยครับ(ยังอยู่ในประกัน)
      ถ้าเปลี่ยนจะเสียตังมั้ยครับ...
      ผมอยากจะบอก พอผมมาอ่านกระทู้นี้ ก็ลองมาดูที่เครื่องของผมเอง ซึ่งเป็น acer 4520 เหมือนกัน สรุป ของผมก็เป็นครับ เป็นลำโพงข้างขวา ปกติผมจะใส่หูฟังตลอด ไม่เคยสังเกตุเหมือนกัน ครับ

พรุ่งนี้ ผมจะนำไปเข้าศูนย์ ยังไงผมจะมารายงานต่อน่ะครับ

Comment

เพื่อนผมมันบอกตั้งแต่ตอนแรกละครับแต่ผมก็ไม่ได้ยินอะไร มันบอกว่า "เยี่ยแม่งลำโพง***แตก" มันบอกตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆละครับ ผมก็รองฟังดูตามที่มันบอกก็ไม่เห็นได้ยินอะไร(มันอาจจะแตกนิดๆแต่ผมอาจจะไม่ได้ยิน)

Comment

สงสัยเปิดดังไม่ได้ครับ ซี่รี่ย์นี้ อิอิ
          ผมแตกไปแร้ว แล้วติดมั่งดับมั่งทีนี้
          ข้างซ้ายครับ
          แต่ยังไม่ได้เอาไปไหนเพราะ ใช้งานอยู่
          - -

Comment

สงสัยรุ่นนี้เน้นคุณภาพ ไม่เน้นความดัง
            ของผผก็เป็นนะเสียงแตกๆอ่ะ แต่เป็นบางเพลง เป็นตอนจังหวะกลอง ถ้าเปิดดังๆนะ
            ปกติเปิด 20 - -"

Comment

ของผมนำเข้าศูนย์ ไปแล้วครับ เห็นบอกว่าประมาณ 3-4 วันอะครับ

เด๋วจะมารายงานผมต่อไปน่ะครับ

Comment

เพิ่มเติม ถ้าปรับอีควอไลต์ เป็น ROCK จะเหมือนแตกๆอ่ะ
                แต่ถ้าปรับเป็น defult หรืออย่างอื่นจะไม่เป็น เปิด เพลงเดิม 70 ยังไม่แตก

Comment

มาแล้วครับ เสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 3 วัน ทางศูนย์เค้าบอกว่า ได้ซ่อมลำโพงและเปลี่ยนสายแพอะไรสักอย่างครับ

ใครที่เป็นก็เครมเลยครับ

Comment

อยากทราบว่าเครื่องของพี่ๆ มีการกรีดวอยเพิ่มแรมเองป่ะครับ

ถ้ามีเนี่ย ไปส่งศุนย์ไหนกันเอ่ย ถึงได้ส่งได้โดยไม่ต้องมีปัญหาอ่ะครับ

Comment

เปลี่ยนแล้วมันหายมั้ยท่าน รายงานหน่อย

Comment

Originally posted by helena View Post
                        มาแล้วครับ เสร็จเรียบร้อย ใช้เวลาประมาณ 3 วัน ทางศูนย์เค้าบอกว่า ได้ซ่อมลำโพงและเปลี่ยนสายแพอะไรสักอย่างครับ

ใครที่เป็นก็เครมเลยครับ
                        จิงดิ !!! ครับ
                        ดีใจจัง นึกว่าจะอาทิตย์

เด๋วผมไปทำมั่งๆๆๆ

Comment

Originally posted by whitegaia View Post
                          อยากทราบว่าเครื่องของพี่ๆ มีการกรีดวอยเพิ่มแรมเองป่ะครับ

ถ้ามีเนี่ย ไปส่งศุนย์ไหนกันเอ่ย ถึงได้ส่งได้โดยไม่ต้องมีปัญหาอ่ะครับ
                          เครื่องของผมก็เพิ่มแรมไป1GB ตั้งแต่ตอนมาซื้อเครื่อง เข้าส่งศูนย์พันธ์ทิพย์ ก็ส่งเครมได้ ปกติครับ

ส่วนเรื่องของลำโพง หลังจากเอาไปเครมแล้ว อาการลำโพงแตกหายไปเลยครับ ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรอป่าว เสียงมันดีกว่าตอนซื้อมาใหม่ๆๆ อีก

Comment

Working...
                          X