Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้ไหมที่ Notebook จะเปลี่ยน CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้ไหมที่ Notebook จะเปลี่ยน CPU

อยากอัพCPUมากๆเลยครับเป็นไปได้ไหม
    ที่ใช้อยู่เป็น
    CPU : INTEL CELERON M 370 1.5GHz 90 nm L2 1Mb
    Socket : 479 mPGA

เปลี่ยนไม่่ได้ครับ ต้องรุ่นใหม่ๆเท่านั้น และไม่มีขายโน๊ตบุตแบบเปลี่ยนได้ในไทยด้วย

Comment

มะลองมะรู้

Comment

น่าจะไม่มีนะครับ

Comment

เปลี่ยนได้ถ้าChipsetรองรับครับ แต่จะทำให้ความร้อนเพิ่มขึ้นโขเลย อีกอย่างคือถ้าเปลี่ยนแล้ว หมดประกันทันทีนะครับ

Comment

แค่ราคา ก็ปวดหัวแล้วครับ

Comment

ถ้าเป็นChipset Intel915ล่ะก็ ตอนนี้มีของมือหนึ่ง
              INTEL PENTIUM M 750 1.8GHZ >> 179Euros หรือประมาณ8950บาทครับ โหดไหมล่ะ...แทบจะซื้อPhenomให้Desktopได้เลยนะนั่น..

Comment

Working...
              X