Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคให้ T ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคให้ T ครับ

เป็นสมาชิกใหม่ด้วยอะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เดียวว่างๆจะมาเอาคืน
    เป็นสเปคที่ผม ซุยๆตามความรู้ที่ผมมีอะนะครับ (ยังเป็นเด็กอยู่นะครับ ยังไม่เป็นผู้ใหญ่นะ อย่าเข้าใจผิดนะครับ) อยากทราบว่าต้องเปลี่ยนอะไรให้เข้ากันมั้งครับ หรือถ้าไม่เปลี่ยน สเปคที่ผมจัดไว้เนี่ยราคาประมาณเท่าไรหรอครับ ประสงค์เอาไว้เล่นเกมส์กราฟฟิคสูงพอตัวอะครับ งบ 35000-38000

CPU AMD 940 X2
    AMD Athlon 64 X2 6000+ 3.0GHz 2x 1MB (AMD 940 X2)

DVD-RW

DISPLAY CARD
    Spark GeForce 8800GT Xtreme 512MB DDR3 256-bit

HARDDISK
    160/7200 SEAGATE SATA II

MAINBOARD
    ASUS M2-Crosshair

Ram
    Kingston HyperX 1024/675 *2 หรือ G.skill 2PK DDR2-800 1GBx2

Case
    อยากได้แบบโปร่งใสข้างๆ น้ำหนักเบา

พัดลมรอบ Case ขอเป็นปรับรอบได้

Micro SD+Reader

ใส่พวก
    Cooler Master "Aquagate" CPU Fan
    ระบบ Cooler Master "Hyper TX (AMD)" พอจะได้ไหมครับ
    Last edited by noom4477; 16 Dec 2007, 00:28:02.

เอาแบบนี้ดีกว่าครับ งบขนาดนี้แรงกว่ามาดครับ

X2 6000+ ที่ไม่จัด INTEL 6750 เพราะเห็น ใจรัก AMD ครับอิอิ 6000
    DFI INFINITY 570SLI M2G 4500
    RAM ROX 667 ชิพ FP-Y5 1Gx4 3000
    DVDRW 1200
    CASE 1000
    PSU ENERMAX 460W 2500
    HDD 160Gx2 RAID 0 4000
    PCI-E GF8800GTS G92 13000

30500 แรงใหมครับ

Comment

ใส่พวกCooler System พอจะได้ไหมครับ

Comment

ถ้าจะเล่น 8800 ทั้งที่
        Spark เก็บไว้ที่พันทิพย์ดีแล้วครับ อย่าหิ้วออกมา

Comment

8800gt exteam II ตัวใหม่spark มาแรงนะคับ แรงเท่ากับ ตัว OC หลายๆค่ายและถูกกว่ามาก ลองเล่นคับ

Comment

ถ้าไม่เน้น OC มากอะไร ซิ้ง เดิมก็ได้ครับ ถ้าชอบ ให้ซิ่งมันดู เท่หน่อย ผมเนะนำ HR01+ ครับ เย็นดีไม่แพงด้วย

ส่วน SPARK ส่วนตัว ไม่เห้นว่ามันจะ เลวร้ายอะไรนะครับ ไม่ว่าจะรุ่นเล็กหรือใหญ่
            ส่วนจะชอบใหมนั้น เป็นเรื่องส่วนตัว ครับ ผมไม่มีความเห็น ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบที่มีมาให้นะครับ อย่าถามว่า ผมเนี่ย ใช้สเปคเนี้ย เปิดวันละ 10-12 ช.ม. ต่อวัน
              1.ต้องการซิ้งใหม่ไหมครับ หรือ
              2.ถ้าผมอยากใช้ซิ้งให้เย็นๆ คุณภาพดีๆ+ถูก ควรใช้อันไหนดีครับ แล้วรู้จัก
              3.โยฮัน ที่ขายอุปกรคอมอะครับ ไหมครับ(ไม่ทราบว่าถูกไหมนะครับ)
              4.แล้วสเปคเนี้ยครับ ลากได้ประมาณเท่าไรหรอครับ หรือไม่ต้องแล้ว
              5.ไคลซิด แบบภาพระดับสูง สเปคนี้ไหวไหมครับ แลคไหมครับ
              ขอรบกวนตอบเป็นข้อๆนะครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

1.sink ใหม่ไม่ต้องจ้า

2.ถ้าอยากเปลี่ยน silent tower ก้อเงียบดี 1000 เศษๆ ถูกสุดเท่าที่นึกได้
                หรือ g-power lite ก้อใส่ได้ทุก socket แต่รุสึกจะ 1300 กว่าๆ

3.เยาฮันไม่รู้จักร้าน รู้แต่พันทิพย์ง่ายกว่าถ้าจะหาสินค้าขายปลีกที่ถูกที่สุดในประเทศจ้า

4.windsor 90 nm เค้าลากกันไม่ค่อยจะได้เลขเท่าไหร่จ้า
                ส่วน 65 nm อันนี้ไม่ทราบจริงๆ เห็นคุณหุ่ย "_d" ใช้อยู่ ยังไม่มีผลมาโชว์
                เห็นแต่ validation มาแค่เนี้ย >> http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=248735

5.เล่นเกมม่ายเป็น

ส่วน sparkle เป็นความคิดเห็นและประสบการณ์ส่วนบุคคลคร้าบ
                ใช้มาเกิน 10 ตัว เหตุผลเดียวคือถูก แต่ผิดหวังตลอด ประกันก้อน้อย ขายก้อไม่ได้ราคา
                แต่เวลาเปลี่ยน อะไรๆก้ออาจะเปลี่ยนไปได้
                รอดูเจ้า 7300GT 18 ตัวล่าสุดว่าจะทำให้ผิดหวังรึปล่าวครับ งุงิๆ
                Attached Files
                Last edited by hutchan; 22 Dec 2007, 13:19:46.

Comment

Originally posted by hutchan View Post

2.ถ้าอยากเปลี่ยน silent tower ก้อเงียบดี 1000 เศษๆ ถูกสุดเท่าที่นึกได้
                  หรือ g-power lite ก้อใส่ได้ทุก socket แต่รุสึกจะ 1300 กว่าๆ

อ่าครับ อยากทราบว่า ซิ้งที่บอกมาเนี่ยครับ
                  1.หาซื้อง่ายไหมครับ
                  2.ปิดเคสได้ไหมครับ
                  3.แล้วต้องการเคลส ที่มีไฟสวยๆ(เอาแบบงานวัดเลยอะครับ) โปร่งข้างเนี่ย แนะนำให้เล่นไหมครับ
                  4. แล้วต้องการเคลส ที่มีไฟสวยๆ(เอาแบบงานวัดเลยอะครับ) โปร่งข้างเนี่ย ระบายอากาศดีๆ แนะนำให้ได้ไหมครับ ที่พอจะมีทั่วๆไป
                  5.ช่วยแนะนำ PowerSup ให้ด้วยได้ไหมครับ ขอให้ไฟพอเลี้ยงได้อะครับ ขอบคุณนะครับ
                  6.แล้วการ์ดเสียง 3D น่าเล่นไหมครับ หรือใช้แค่การ์ดธรรมดาก็พอ
                  Last edited by noom4477; 23 Dec 2007, 00:59:20.

Comment

Working...
                  X