Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง DELL VOSTRO 1400 T7500 กับ Thinkpad R61 ช่วบด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องมาคุยที่สาขา Computer City ใกล้สี่แยก หน้า Central
    ประกันเค้ามีประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือนประกัน on-site 1 ปี(ค่าซ่อมและอะไหล่ฟรี)
    เมื่อวานรูดบัตรจ่ายไปหัก 2 เปอร์เซ็น ต้องจ่าย 31,541 ถ้าลดเหลือ 31500 จะไม่แถมเมาส์ให้ -*-
    (ถ้ามีขายร้านอื่นคงเดินออกร้านแล้วไปซื้อร้านอื่นแล้ว)
    ก็เลยเอาเมาส์ดีกว่า 41 บาท
    เครื่องสั่งจากมาเลเซียครับ

บอดี้ก็ดูทนดีครับ
    ลองเล่นกะเกมส์วินนิ่งก็ลื่นดี Proevolution 6
    ว่าคืนนี้จะเอา Need for speed Carbon ลงดู
    แบตทนดีนะเปิดมา 2 ชั่วโมงแบตยังเหลืออีกครึ่ง (เล่นเนตอย่างเดียวนะ)

ว่าวันนี้จะโทรไปถามเรื่องประกันที่ศูนย์กรุงเทพดู แต่ถ้า 3000+ ก็ยังดีกว่า
    แต่โดยรวมก็ดีนะไม่ร้อน แต่จะลอง โหลดบิดดูอีก 7 วันมันจะแฮงค์ไหม
    Last edited by Cesar; 17 Dec 2007, 16:39:13. Reason: editt

Comment

Originally posted by ton222 View Post
      ไปถามมาละ ราคารวมภาษี 30900 เสปค โดนใจ แต่ประกันนี่สิ ไปถามคนขายพี่แกบอกว่า เครื่องสั่งตรงจากต่างประเทศ (น่าจะใต้หวันหรือป่าว) แล้วศูนย์อยู่ กทม แล้วจะมีช่างอยู่ที่ เชียงใหม่คนนึง เป็นคนประสานงานกับศูนย์ที่
      กทม มีเบอ์ช่างให้ (พูดเหมือนกุขายได้ละโยนให้คนอื่นซะง้น)

ส่วนบอดี้ ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่เลย ตอนแรกก็สนใจอยู่ แต่กลัวเครมทีเป็นเดือนหรือมากกว่า
      ถ้าเป็นเครื่อง dell ประกันเค้าจะเป็นแบบ onsite next-business day
      คือถ้าเสียเราโทรไปแจ้งที่เบอร์ call center เค้า แล้วบอกว่าอะไรเสีย
      วันรุ่งขึ้นเค้าจะจัดส่งเจ้าหน้าที่มาซ่อมให้ถึงที่เล้ย

ประกัน dell นี้สุดยอดแล้วหล่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็ ซื้อประกันเพิ่มเป็น 3 ปีนะครับ เพราะเห็นว่า ถ้าหมดประกันค่าซ่อม ถึงกับตาย

Comment

Originally posted by Cesar View Post
        ต้องมาคุยที่สาขา Computer City ใกล้สี่แยก หน้า Central
        ประกันเค้ามีประกันเปลี่ยนเครื่องให้ภายใน 1 เดือนประกัน on-site 1 ปี(ค่าซ่อมและอะไหล่ฟรี)
        เมื่อวานรูดบัตรจ่ายไปหัก 2 เปอร์เซ็น ต้องจ่าย 31,541 ถ้าลดเหลือ 31500 จะไม่แถมเมาส์ให้ -*-
        (ถ้ามีขายร้านอื่นคงเดินออกร้านแล้วไปซื้อร้านอื่นแล้ว)
        ก็เลยเอาเมาส์ดีกว่า 41 บาท
        เครื่องสั่งจากมาเลเซียครับ

บอดี้ก็ดูทนดีครับ
        ลองเล่นกะเกมส์วินนิ่งก็ลื่นดี Proevolution 6
        ว่าคืนนี้จะเอา Need for speed Carbon ลงดู
        แบตทนดีนะเปิดมา 2 ชั่วโมงแบตยังเหลืออีกครึ่ง (เล่นเนตอย่างเดียวนะ)

ว่าวันนี้จะโทรไปถามเรื่องประกันที่ศูนย์กรุงเทพดู แต่ถ้า 3000+ ก็ยังดีกว่า
        แต่โดยรวมก็ดีนะไม่ร้อน แต่จะลอง โหลดบิดดูอีก 7 วันมันจะแฮงค์ไหม
        โทรไปที่ฝ่าย Warranty ของ Dell ครับแล้วบอกหมายเลข service Tag ไปครับเขาจะทำการเปลี่ยน ประกันครับผมแนะนำให้เอาประกัน complete cover ครับ

ประกัน complete จะครอบคุมอุบัติเหตุ ตกแตก น้ำหก รถทับ<< อันนี้มีคนโดนมาครับได้เครื่องใหม่ ภายใน 2 วัน (เร็วมั๊กๆๆ)

Comment

Originally posted by Aekun View Post
          โทรไปที่ฝ่าย Warranty ของ Dell ครับแล้วบอกหมายเลข service Tag ไปครับเขาจะทำการเปลี่ยน ประกันครับผมแนะนำให้เอาประกัน complete cover ครับ

ประกัน complete จะครอบคุมอุบัติเหตุ ตกแตก น้ำหก รถทับ<< อันนี้มีคนโดนมาครับได้เครื่องใหม่ ภายใน 2 วัน (เร็วมั๊กๆๆ)
          ถ้าประกัน 3 ปี จะจ่ายเพิ่มเท่าไหร่อะครับ แล้วถ้าเครมนี่รอนานไหมอยู่ตั้งเชียงใหม่

Comment

Review ครับ
            COnfirm ว่าดีจริงครับเล่น NFS ได้สบายเลยแต่จะร้อนนิดๆ เพราะการ์ดจอทำงานหนัก
            แบตก็ทนดีครับไม่หมดเร็ว
            ถ้าใครอยากได้ก็ซื้อเลยครับ ราคาประมาณนี้ ถือว่าคุ้มครับ
            Spec พอๆกับ R56 ของ BENQ เลยแต่ CPU กับ Hard disk ดีกว่า ราคาถูกกว่า

Comment

Working...
            X