Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาภาพเกมส์ Online ตัวใหม่มาฝากครับ ถ้าเน็ตใครไม่แรงระวังดับนะ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bapladoc View Post
    Aion คงจะเข้าไทยยากครับ เพราะเกมส์มันมีมานานแล้วพอๆกับ GE เลยถ้าจะเอาเข้ามาคงเอามานานแล้ว

Aion เป็น เกมส์ใหม่ ขนาดเกาหลี ยังเพิ่ง close ไปไม่กี่ เดือนที่แล้ว
    ใช้ Cry เอนจิ้น ส่วน ที่ เกมส์นี้ กิน spec over ทั้งๆ ที่ ภาพ ก็งั้นๆ
    เพราะ ระบบ เอนจิ้นของ จีน ที่ทำขึ้นมาเอง จัดสรร เรื่องการใช้ทรัพยากรห่วยมาก

เป็น lineage แห่ง เอเชีย ผมอ่านแล้วยัง งง lineage มันก็ ของ NCsoft นิหว่า

ต่างจาก Perfect world ที่ เปิดมานาน โข แล้วละ เปงชาติ เวล 70+ กันไปไม่รู้กี่ รอบ
    ส่วนเข้าไทย เปล่านั้น ไม่รู้ เพราะไง NC soft ก็เปิด lineage อยู่จะเอาเข้าคงไม่ยาก
    แต่ คงเก็บเงิน เหมือน lineage ( block เกรียน )

ผมก็เล่น มาหลายเกมส์ แล้ว L2 Wow PW แต่ที่ชอบที่สุด คือ Archlord online เสียดาย แลคจัด เพราะ เน็ตไปนอกห่วย
    แต่ ยังไง PW มันก็ เกมส์ ฟรี น่าเล่น close วันที่ 21 นี้ ก็ได้ มา 4-5 ID แระ งืมๆ รอเล่น 55+
    Last edited by Mazzard; 16 Dec 2007, 04:23:40.

Comment

อันนี้ผมดูแล้วไม่สวยเลยนะท่าน ถ้าเทียบกะลีนเนจ ... ลีนเนจ สวยกว่าเยอะ อย่างต้นไม้ พื้น เห็นได้ชัดเลยว่า แย่

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ตัวเกม ไม่น่าเล่นเท่าไร

อย่าเทียบกับ ลินเนจเลยครับ คนละเรื่องเลย

แล้วที่ว่า spec ท่านปรับสุดแล้วได้ fps 30กว่า อาจจะเป็นเพราะตัวเกม ไมไ่ด้ต้องการให้ภาพไหลลื่นมาก เพราะว่าเป็น MMORPG

แล้วก็ มันอาจจะกิน spec เวอร์ก็ได้นะครับ

ส่วนตัวแล้วไม่น่าสนใจครับ Aion ที่คนข้างบนๆ บอก อันนั้นสวยเทพของจริง หุหุ

แต่ก็ นานาจิตตังเน้อครับ หุหุ

Comment

ลินเอจ ก็ของเอเซียครับ Ncsoft เกาหลี ผมว่า คนละระ ดับกับL2 เลย ***งชั้นกันมากๆ ทั้งภาพ Interfact ไม่รู้ว่าGameplay จะดรเท่ารึเปล่ายังไม่ได้ ลอง เล่น ที่กินสเปคสูงเพราะ ว่า Engine มันไม่เทพ ไง ครับ
          แบบนี้ เทียบกับพวกCabal จะยังดูดีกว่านะ

Comment

30fpsน่ะ เพราะว่าโดนมันล็อคเอาไว้แบบFSรึเปล่าครับ ภาพแบบนั้นมัน***งไกลกับสเปคเครื่องคุณราวดาวพลูโตกับดวงอาทิตย์

Comment

ภาพก็งั้นๆนะครับ รายละเอียดก็ไม่ค่อยมี ไม่ค่อยสมส่วนด้วย แต่ก็ไม่รู้นะครับว่าตัวเกมส์เป็นยังไง ระบบต่างๆ เนื้อเรื่อง(มีรึเปล่าหรอก) endgame แต่จากประสบการณ์ ยังไม่เคยเห็นเกมส์ mmorpg จากเกาหลีที่ดีดีเลยสักเกมส์ เต็มที่ก็พวกเล่นแก้เบื่อได้เท่านั้นเอง

แล้วผมว่านะครับเกมส์ MMORPG อะไรก็ตามที่มันเข้ามาเปิดเซอเวอในไทยมันก็ห่วยหมดอ่ะครับ เกมส์ดีๆสนุกๆส่วนมากเอาเข้ามาไม่ได้เพราะไม่มีปัญญานำเข้ามา จ่ายค่าลิขสิทธิ์ไม่ไหวด้วย และเค้าไม่ยอมขายให้ด้วย

Comment

ท่านๆคิดว่าสเปกผมเล่นAionไหวป่ะครับ

Comment

Game Online รอ Ragnarok2 อย่างเดียวเลยครับ สำหรับผม

ส่วนตอนนี้ก็เล่น Battlefield 2142 Online กับ Crysis Online ไปพลางๆก่อนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล

Comment

มีบอทยัง

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

maxnet เล่นเซิฟ มาเลย์ไม่ได้ครับผมเลยลองแล้วเซงเลย T_T

Comment

ความเห็นผม เรื่อง เกมส์ ออนไลน์ Ncsoft ยังกินขาดอยู่

Guildwars แจ่มสุด แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้ Server อยู่เมื่องนอก เน็ตออกต่างประเทศห่วย เศร้า ครับ

Comment

ผมผิดไปแย้วครับ............. ที่ว่าเป็น LN แห่งเอเชียผมไม่ได้พูดอ่ะ ในเวปมานเขียน
                            ที่บอกว่าภาพพอๆกับ cabal อันนี้ก็เกินไปครับ cabal ภาพห่วยกว่าเยอะมากครับ แต่เกมส์มานสนุก

ปล.ที่เลือกเล่น cabal เพราะขี้เกรียจกด combo

Comment

กินสเป็คเพราะทำมาไม่ดีรึเปล่าครับ

Comment

เหมือนตัวละครกับฉากไม่สมประกอบอ่ะครับดูแล้วเหมือนคนตัวเล็กอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X