Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคามาแล้ว! ASUS M5A88-V EVO, ASUS M5A78L-M LX (AM3+)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by heroboyzx View Post
    แล้ว C5F มันจะเท่าไรละเนี่ย
    8000 + ( ราคานี้จริง หาก Gig ถูกกว่า หนีไปเล่น UD5 แน่นอน )

Comment

ผมไปสอย กิ๊ก มาแล้วครับ 880 เหมือนกัน 3290 เองครับ

Comment

ถ้าดูออฟชั่นจากภายนอก AM3+ AMD880G/SB850(4,250) จะพอๆ กะ 880ga ud3h(3,449) แต่ Asus
        - sata 6 ช่อง แต่มี 880ga ud3h มีsata ทั้งหมด 8 ช่อง
        - ขาด FDD ไป 1 ช่อง

เราเลยไม่ได้เลือก เมนบอร์ดตัวนี้
        แต่ที่แน่ๆ เมนบอร์ดรหัสนี้นับว่าเป็นที่ทำให้เราตัดสินใจลำบากมากที่สุด
        เพราะเมนบอร์ดตัวนี้ของ Asus ออฟชันเยอะ แน่นและคุ้มที่สุด แต่มันยังไม่เท่า 880ga ud3h ของ Gigabyte เลยผิดหวังกับ Asus เล็กน้อย
        แต่ 775 ของ Asus p5kc โคตรชอบเลย เสียดายน่าจะทำให้ AM3+ มีออฟชั่นลักษณะเหมือน 775 ตัวนี้

แต่ก็นะ ถ้าเราเรียนรู้เรื่องเปิดหัว CPU แต่แรกเราคงเลือก Asus แต่แรก แต่ม่ายเป็นไร :P
        Last edited by arunsawat; 3 Jun 2011, 09:24:09.

Comment

M5A99X EVO ตัวนี้สักเท่าไรน่อ

Comment

รอ 970 ง่ะ

Comment

780L มี serial port *-*

Comment

Originally posted by heroboyzx View Post
                แล้ว C5F มันจะเท่าไรละเนี่ย
                8000 น่าจะประมาณนี้อ่ะ

แต่ผมคงรอเล่น ASRock Fatal1ty 990FX Professional ดีกว่า อิิอิ

ตอนแรกกะจะเล่น ASRock Fatal1ty P67 Professional แต่เห็นเจ้าแอร์ลอง 2600k แล้วมันบอกว่าไม่น่าย้ายค่ายเลย

ผมก็เลยรอตัวนี้ดีกว่าอ่ะคุณกอล์ฟ 555

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                  ASUS M5A88-V EVO : 4,250.-
                  ผิดหวังกับราคาเจ้าตัวนี้จริงๆ เลย์เอ้าท์ทุกอย่างเหมือนกับ M4A88TD-V Evo/USB3 เลย แตาราคาอัพขึ้นมาเยอะมาก
                  เหมือนกันครับ แค่ใส่ AM3+ ได้แค่นั้นราคาอัพเยอะ

Comment

Originally posted by topsnk View Post
                    ตอนแรกกะจะเล่น ASRock Fatal1ty P67 Professional แต่เห็นเจ้าแอร์ลอง 2600k แล้วมันบอกว่าไม่น่าย้ายค่ายเลย

ผมก็เลยรอตัวนี้ดีกว่าอ่ะคุณกอล์ฟ 555
                    กรรม อย่าพูดความจริงสิครับ

Comment

ผมว่า รอชิป 970 หรือ 990X หรือ 990FX น่าจะดีกว่า (แต่คงแพงบรรลัย)

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                        ASUS M5A88-V EVO : 4,250.-
                        ผิดหวังกับราคาเจ้าตัวนี้จริงๆ เลย์เอ้าท์ทุกอย่างเหมือนกับ M4A88TD-V Evo/USB3 เลย แตาราคาอัพขึ้นมาเยอะมาก
                        แพงซ็อคเก็ตแหงมๆ

Comment

ASUS M5A78L-M LX : 1,790.-
                          ย่อมเยาเนาะ

Comment

ราคานี้ รอ ud5 ดีก่า

Comment

ถ้าเล่นตัวนี้เพื่มอีกประมาณ 900 ได้ 990 แต่น่าเสียดายไปสอยมาซะแล้วก็โอเคนะครับ เปิดหัว ลากไป 3.6 เสถียรสุดๆๆๆคิดว่าคุ้มนะครับ(ปลอบใจตัวเองนิสนึง)

Comment

ซื้อ ASUS M5A78L-M USB3 มา 2400 บาท ครับ แต่มี USB3 ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                                X