Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรไม่รู้ทำ CPU เกือบ100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรไม่รู้ทำ CPU เกือบ100

http://forums.overclockzone.com/foru...1&d=1197783658

มันคืออะไรครับ ทำไมมัน ทำให้ CPU ทำงานเยอะจัง
    Attached Files

ของผมมันวิ่งอยู่ 45 ถึง 52 เอง
    Attached Files

Comment

ไอตัวนี้ยิ่งเยอะยิ่งดี

Comment

มันคือตัวอะไรครับ ตกลงยิ่งเยอะยิ่งดีเหรอครับ แล้วมันต่างอะไรกับ SVCHOST.EXE อะครับ

Comment

ปกติครับ
          เวลาเปิดเครื่องเฉยๆ ไม่ได้ทำ Process ใดๆ ก็จะเป็นแบบในภาพที่คุณ Snapshot มาแหละครับ

ลองแปล System Idle Process เรียงจากคำหลังไปคำหน้าก็จะเข้าใจครับ

Comment

ผมมั่วเอานะ คือsystem ideมันเป็นสถานะว่าcpuว่างพร้อมทํางาน ยิ่งเยอะแสดงมันว่างเยอะครับท่านของผม99

Comment

ผม มันบอก 00 อะแสดงว่ามันทำงานหมดเลยหรอครับ -*-

Comment

ดูขนาดมันครับ เล็กมาก ทำงานตอนที่ไม่มีอะไรจะทำเท่านั้นด้วย

Comment

system idle ก็หมายถึงระบบกำลังว่างครับ ถ้าว่าง99 ก็แสดงว่าไม่มีงานทำ ต้องหางานให้มันทำซักหน่อย
                  อย่างเช่นสั่ง SuperPI 32MB หรือไม่ก็รัน Orthos หรือ Cinebench เล่นๆครับ มันจะได้ไม่ว่างงาน หุหุ

Comment

Working...
                  X