Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติเวบโอเวอร์คล็อกโซน มีระบบ SYSTEM มาตรฐานหรืเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติเวบโอเวอร์คล็อกโซน มีระบบ SYSTEM มาตรฐานหรืเปล่าครับ

คือเห็นบางที ระบบที่เอามาเทสการ์ดจอ หรืออุปกรณ์อื่นๆ เปลี่ยนไป เปลี่ยนมานะครับ

อยากให้มันเป็นอันเดียวไปเลย จะได้มั้ยครับ แบบบอร์ดอินเทล ก็ซีพียูตัวนี้ บอร์ดตัวนี้ แรมตัวนี้
    ถ้าเอเอ็มดี ก็ตัวนี้ๆไปเลย

เพราะจะได้เป็นมาตฐานเดียวกัน และถ้าจะเปลี่ยนก็น่าจะสักครึ่งปี หรือ3-4เดือน ค่อยเปลี่ยนระบบนะครับ

บางทีผมอ้างอิงคะแนนการ์ดจอ ก็ต้องมาสังเกตุซีพียู+แรม ด้วยอ่ะครับ

ไม่รู้จะเรียกร้องไปมากหรือเปล่า

ผมว่าถ้าอย่างนั้นของบางอย่างจะขายไม่ออกเลยครับ เนื่องจากการทดสอบนั้นทางทีมงานจะเลือกตัวที่หักลบคะแนนกันแล้วอยู่ในเกณฑ์ไม่ต่ำจนน่าเกลียดครับไม่อย่างนั้นบางอย่างขายไม่ออกเลยครับเค้าเอามาให้ทดลองเพื่อเพิ่มยอดการขายครับถ้าสมมุติตั้ง spec มา 1 ระบบแล้วถ้าเกิดใส่ของดีลงไปคะแนนก็จะโดด สวนใส่ของไม่ดีแต่ราคาไม่ต่างกันมากลงไปแล้วคะแนนมันหายไป อย่างนี้ใครจะซื้อหละครับ แล้วเค้าจะขายออกไหม มันเป็นกลยุทธ์ทางการค้าครับ เพื่อของจะได้ขายออกครับ
    -----------------------------------------------------------------------
    ถ้าพุดตรงไปขออภัยครับ ^^

Comment

ส่วนมากก็จะเป็นแบบนั้นล่ะครับ

Comment

น้องนัทเราเปรี้ยวจิง - -

Comment

ทางทีมงานคงจะหาระบบที่จะทำให้อุปกรณ์ที่จะเทส แสดงประสิทธิภาพได้ดีที่สุดออกมาหล่ะคับ
          สมมติว่าเอาการ์ดแรงๆ มา แต่เทสกับระบบที่ประสิทธิภาพต่ำๆ มันก็ไม่ได้แสดงประสิทธิภาพของการ์ดจอออกมาอย่างแท้จริง...^^

Comment

Working...
          X