Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทคโนโลยีวิดีโอความคมชัดสูง HD-DVD และ Blu-ray

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทคโนโลยีวิดีโอความคมชัดสูง HD-DVD และ Blu-ray

พอดีมีไฟล์พวกนี้อยู่ใน HD อยากเขียนลงแผ่นไว้เปิดดูที่ TV ต้องทำยังไง

ผมมี Lit-On DVD -+RW เขียนได้ไหม
    Last edited by ASBK; 16 Dec 2007, 15:21:46.

อืมมม รอผู้เชียวชาญ อะ

Comment

ิblu ray ต้องใช้แผ่น blu ray ครับภาพถึงจะมาจากต้นฉบับถ้าเอาแบบ rip ใส่ d9 ส่วนมากเหงในแผ่นแมาสายน่ะ dvd เปิดก็ได้แค่อัพสเกลส่วนมากเขาให้ hd-box สะส่วนใหญ่ในการดูโหลดไฟล์ดูจาก box ภาพ 1080p เช่นกัน

แนะนำ thaidvd ครับบอร์ดนั้นเล่นกันมาก
      Last edited by samsun; 16 Dec 2007, 15:50:43.

Comment

ขอบคุณครับ ทั้ง 2 คนที่แวะมา

Comment

ซื้อ Box ใส่ HD ที่เล่น HD-DVD ได้อ่ะครับ ถ้าแต่คอม กะ TV ไม่ใกลกันมาก ก็ลากสาย DVI out ไป
          TV เลย ประหยัดดีครับ

Comment

HDMI เลยครับ แต่การ์ดจอต้องรองรับ HDCP ด้วยนะคับ ไม่งั้นจะโดนลดScelลง เหลือแค่ VCD เองอะ
            แต่ผมเคยโหลดมาเปิดนะคับ ใช้ K-Lite Megacode Pack เปิดน่ะ
            ฮึ่ม แต่เครื่องต้องแรงนะ
            ส่วนการไรท์ลง HD-DVD หรือ Blu-ray ตอนนี้ยังไม่มีคับ ทำได้แค่ เอา DVD Dual Layer หรือ DVD9 เอามาไรท์ไปก่อน โดยการตัดออกเป็นตอนๆ ให้พอดีแผ่น หรือถ้าที่บ้านมีเครื่องไรท์ ใช้ Nero รุ่นล่าสุดไรท์ครับ

เรื่องที่จะตัดเป็นตอนๆ มีอยู่หลายโปรแกรมคับ เป็นโปรแกรมตัดต่อหนังนี่แหละครับ เอามาตัดออกเป็นตอนๆ ซะ ให้พอดีแผ่น แล้วค่อยไรท์ ส่วนโปรแกรมอะไรบ้างนั้น แห่ะๆ รอเซียนจ้า

Comment

Working...
            X