Announcement

Collapse
No announcement yet.

D-COM อีกแล้วครับท่าน ดีคอมแล่นผมแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามท่านข้างบนครับ lite-on บางตัว (ผมจำไม่ได้ว่าตัวไหน) มันห่วยครับ ทำงานไม่เข้ากับเครื่องอ่านแผ่น CD ได้แต่อ่านแผ่น DVD ไม่ได้ แต่เป็นเครื่องของเพื่อนผมซึ่งผมเป็นคนจัด spec ให้ (นานมากแล้ว ยังอยู่ต่างจังหวัด) เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่เลย พอดีว่าสนิทกับทางร้าน แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ก็เลยขอเปลี่ยนเป็นตัวอื่น รู้สึกว่าเพื่อนผมเปลี่ยนเป็น samsung ปัญหาทุกอย่างก็หายไปเลย

ผมไม่เคยเอาของไปเคลมที่ dcom เลย ของผมที่เสียจะเป็น ram กับ m/b ram เคลมง่ายอยู่แล้ว ส่วน m/b เป็นประกันของร้าน tk ก็เลยเคลมง่ายไม่ติดขัด

Comment

เด๋ว ป๋า ดัน ให้

Comment

เมนบอร์ดที่เคยไปเคลมกับดีคอมอาการออกมาเหมือน เดิมวันนี้เลยไปซื้อพี่จิ๊กกะไบท์ P35 Ds3R Ver2.0 ที่ร้านบอกถ้ายี่ห้อนี้ไม่มีประกันดีคอม ผมเอามันยี่ห้อนี้เลยครับ กลับมาก็ถอดP5Kของพี่asusออกแล้วก็ยัดลงไปแต่ที่น่าอนาถ บอร์ดP5kมันลากแรมG skill phu 800 1*2Gbของผมลาโลกไปด้วย เลยเอาแรมพี่คิงแม็กตัว690ยัดไปไห้ได้เล่นก่อน โอวชีวิตตุช่างอนาถแท้หน๋อ สงสัยต้องไปเคลมแรมที่เซียร์รังสิตอีก ประกันร้านซะด้วยสิเนี้ย ร้าน Hibase ที่เซียร์รังสิตชั้น2 ต้องไปลุ้นว่าจะได้ใจเหมือนD comเปล่า เฮ้อเศร้า!!!

Comment

ซวยมากมายเลยครับ อ่านเเล้วเซ็งเเทนกันพี่น้อง จริงๆ เลยครับ

น่าจะมีกระทรวงอะไรสักอย่างออกตัวมาคุ้มครองผู้บริโภคทางด้าน IT บ้างเนอะจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบกันอย่างนี้

Comment

D-com มันก็อย่างงี้แหละจะไปเอาไรกับมันมาก Drive DVD ผม มันไรท์ แผ่น พังบ่อยมาก เอาไปเคลม กับมาก็เป็นอีก เอาไปเคลมประมาณ 4รอบ รอบสุดท้าย(มันบอกเปลื่ยนตัวใหม่ให้เลย พร้อมกล่อง) ไรท์ ใช้ได้แผ่นไม่พังครับ แต่ต้องไรท์ที่ 4X ปุ่มกดแผ่นถาดออกกดออกบ้างไม่ออกบ้าง ช่างมันแระไรท์ 4X ก็ 4X วะ ขี้เกียจไปแระ ไปมาหลายรอบเซ็งมากๆ ตอนนี้เคลม Hdd sata ตั้งแต่เดือน 10 แล้วยังไม่ได้ของเลย ถ้าซื้ออีกจะไม่เอาของ d-com แล้ว

Comment

Originally posted by procagivaracing View Post
              ซวยมากมายเลยครับ อ่านเเล้วเซ็งเเทนกันพี่น้อง จริงๆ เลยครับ

น่าจะมีกระทรวงอะไรสักอย่างออกตัวมาคุ้มครองผู้บริโภคทางด้าน IT บ้างเนอะจะได้ไม่ถูกเอาเปรียบกันอย่างนี้
              ถ้าได้แบบ นี้ก็จะดี เนอะ ว่ามั๊ยคับ

Comment

ดันไปคับ อยากให้คนใน Dcom มันมาเห็นจริง ๆ จะได้เอาไปแก้ไขกันบ้าง

Comment

ดันเข้าไป อย่าให้ตก

Comment

งืมๆๆๆ เข้ามาดันคับ

Comment

• ช่วยดันคับ บริษัทประกันดีๆแบบนี้อย่าไห้ได้ลูกค้าเพิ่มอีกเลยคับ

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• M2N-E ของผม คนรับเคลมบอกอีก1 เดือนได้ เซ็งงง ของอยู่ดาวอังคารหรือไงวะ

Comment

• lion มัน ระเบิดแผ่นเราไปเปงเสี่ยงๆ ๆเลย

Comment

• จ๊าก มีฮาร์ดดิสลูกค้าเสียอีกแล้ว / พลิกดูวอยล์เป็นของ ดีคอมซะด้วย 160 ซาต้า รุ่นยอดนิยมด้วยง่ะ

Comment

• ซวยอีกแล้วเรา Hd250sata ของเก่ายังไม่ได้คืน ของน้อยชายดันมาเสียอีก
                                Dcom เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X