Announcement

Collapse
No announcement yet.

D-COM อีกแล้วครับท่าน ดีคอมแล่นผมแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• D-COM อีกแล้วครับท่าน ดีคอมแล่นผมแล้วครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมน่ะอยู่รามคำแหง (ราม1) มีลูกค้าอยู่บางนา ประกอบเครื่องให้ลูกค้าได้ 3 เดือนมาแล้วเกิด
    คอมโบไดรฟ์ ไลท์ออน เสีย เลยแวะไปถอดจากเครื่องลูกค้ามาเพื่อไปเคลมที่ 1000 ทิป / กว่าจะหาเวลาไปได้...โห
    แทบตาย ผลัดแล้วผลัดอีก / และเมื่อวันศุกร์ก็ไปเคลมที่ 1000 ทิปมา รอไม่ถึง 10 นาที ก็ได้ของมา (ประทับใจมาก ไหนใครบอกว่าดีคอมห่วยว่ะ) ก็เลยนัดลูกค้าเพื่อไปติดตั้งวันนี้ (วันอาทิตย์) พอไปถึงก็จัดการติดตั้งครับ พร้อมกับพูดคุยกันดังนี้

ลูกค้า: เออช่างโตอย่าลืมลงโปรแกรมของโนเกียให้ผมหน่อยนะ ผมจะเล่นเน็ต
    ผมเอง : อ๋อได้ครับ

ติดตั้งเสร็จก็เลยขอแผ่นหนัง ดีวีดี มาลองปรากฎว่าไม่อ่านแผ่น / ในใจคิดว่าไม่เป็นไร แผ่นอาจจะสกปรก
    ก็เลยเอาแผ่นในกระเป๋าซีดีของผมใส่เข้าไป (แผ่นยังใหม่ๆอยู่เลย) ไม่อ่านครับพี่น้อง เซ็งๆๆๆๆๆๆ
    ทั้งซีดีทั้งดีวีดี ไม่อ่านเลยซักกะอย่าง สรุปวันนี้ไปเสียเที่ยวครับพี่น้อง / แล้วกรูจะคิดตังค์กะลูกค้าไงหว่าเนี้ย
    ก็เลยโทรไปถามที่ 0 ก็ดันเป็นวันปิดทำการอีก เฮ้อๆๆๆ ดีคอมนะดีคอม ทำไมทำกับกูแบบนี้ / ผิดที่ไว้ใจ
    ไม่โดนกับตัวไม่รู้จริงๆ สรุปผมก้อเลยต้องถอดกลับมา เพื่อไปเคลมอีกรอบครับ

อยากฝากประสบการณ์ไว้แค่นี้แหละครับ เมิงจะเอาของซ่อมหรือของวนมากรูไม่ว่า / แต่ให้มันใช้ได้เป็นพอ สาดดด

*** ขอบคุณครับ ***

ผิดที่ไว้ใจเสมอมา ได้อ่านกระทู้เพื่อนๆโพสเป็นระยะๆ ว่าดีคอมห่วย / ขอบอกว่าเป็นเรื่องจริงครับ
    เอาของเสียมาให้กันซะงั้น มันเสียเวลารู้มั้ยยยยย เซ็งๆๆๆๆ / มันได้เช็คก่อนรึป่าวว่ะว่าใช้ได้รึป่าว...เฮ้อ
    Last edited by toekingsize; 16 Dec 2007, 16:12:18.

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วย ขอบคุณครับที่บอก

Comment

ช้า คือของซ่อม เร็ว คือของเก่า(ที่วนมา)

Comment

Originally posted by E6420 View Post
          ขอแสดงความเสียใจด้วย ขอบคุณครับที่บอก
          คับผม

Comment

จะได้ตัดสินใจก่อนซื้อของครับ

Comment

ที่สังเกตุมา เคลมฮาร์ดดิสแบบมีแบด จะได้ของใหม่มาอย่างเดียว อุปกรณ์ตัวอื่น ซ่อมหมด อย่าหวังได้ของใหม่

Comment

โทษนะเพื่อนๆ ขอบอกว่า เซ็งๆๆๆๆๆ อีกทีเหอะ ดันไปจะได้รู้กัน

Comment

เสียใจด้วยครับ ผมไม่ได้ใช้ประกัน D-COM มานานมากแล้ว ส่วนใหญ่ใช้ synnex เพราะประทับใจบริการครับ

Comment

ก็นะ ตอนนี้เรมันตกมาก

Comment

Originally posted by Oh00000 View Post
                      ที่สังเกตุมา เคลมฮาร์ดดิสแบบมีแบด จะได้ของใหม่มาอย่างเดียว อุปกรณ์ตัวอื่น ซ่อมหมด อย่าหวังได้ของใหม่
                      ที่ผมไปเคลมไม่ได้หวังจะได้ของใหม่เลยคับ / แค่กลับมาแล้วใช้ได้เป็นพอ / ปกติไม่ใช่คนเรื่องมากนะ แต่วันนี้ไม่ไหวจริง เลยขอระบายหน่อยนะพี่น้องทุกท่าน

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ มันอ่านบางแผ่น ไม่ได้ ถาดไม่ออก ผมเลยเอาไปเครม ไวดี เอามาแล้ว OKอ่านได้ ถาด ออก แต่ มันไม่เข้า ต้องผลัก- - กำแท้

Comment

ก่อนหน้านี้เคยบอกลูกค้าท่านนี้ว่า ที่นี่เคลมง่ายได้ของดีไม่ต้องห่วง เพราะเป็นบริษัทขายอุปกรณ์คอมอันดับ 1 เลยในไทย

แล้วไงล่ะ หมดคำพูดเลยกู / คุยไว้ซะเยอะเลย
                          Last edited by toekingsize; 16 Dec 2007, 16:00:22.

Comment

ถ้าจะเครมของ D-COM แนะนำสำนักงานใหญ่ที่บางนาเลยครับ เครมไวดีครับ พึ่งไปเครม HDD มาครับ คนรับเรื่องน่ารักมากๆ

Comment

เลี่ยงได้เลี่ยงเลยครับประกัน ดีคอมเนี้ย / ผมคนนึงแหละที่เลิกคบแระ / ประกอบคอมคราวหน้าไม่มีแล้วดีคอม
                              ของก็ขายแพงกว่าชาวบ้านเขา ประกันกลับห่วยกว่าชาวบ้านเขาอีก เวรแท้ๆ

Comment

Working...
                              X