Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3850 256M กับ จอ 22" ไหวไหมท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3850 256M กับ จอ 22" ไหวไหมท่าน

HD3850 256M กับ จอ 22" ไหวไหมท่าน จะไปซื้อเร็วๆนี้

เกม? ละครับ แล้วเล่นที่ความละเอียดเท่าไร
    แต่ 256 MB ผมว่า ไม่น่าจะรอก ต้อง 512 ครับ แต่ ถ้าเอาตัว 512 โดดไปเอา 3870 ดีกว่า

Comment

320 ไหว โด่

Comment

จอใหญ่กินแรมเด้อ

Comment

22" แนะนำ เป็น 512MB นะ

Comment

เป็นไปได้เพิ่มอีกนิดเอา HD3870 ครับผม แต่ถ้าเห็นว่าเกินจำเป็นก็ HD3850 512 MB ก็ได้

Comment

แล้ว88 320mbใหวปะครับ

Comment

อยุ๋ที่จาเล่นเกมความละเอียดเท่าไหร่มากกว่า ถ้าจา 1680*1050 ทุกเกม ก้ 512เมกไปก้าบ

Comment

3870 512 Mb คับ

Comment

HD 3870 512 ไปเลย ไม่ก็ 8800GT 512
                    แล้วแต่ชอบ

Comment

ปรับตาม native คงมีประตุกบ้าง
                      แต่เชื่อแหะ ได้ปรับกลับเป็น 1280x800 แบบผมแน่ๆเลย (หมายถึง res ในเกมนะขอรับ resจอควรตั้งไว้ที่ 1680x1050)
                      ฟันธงว่าพอขอรับ

Comment

ผมว่าเหลือดีกว่า ขาด แนะนำ ให้เล่น 512MB ไปเผื่อดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกๆท่าน

Comment

ของท่าน hd3850 นี่ผมว่ายังเหลือเยอะนะ เหอเหอ

เพิ่งซื้อใส่เครื่องน้องไปครับ HD2600PRO DDR2 512M เล่น cabal จอ 22wide ปรับ 1680x1050 ยังไหวเลยครับท่าน
                            frame อยู่ที่ 4x-60 น่ะครับ ยังว่าจะเอา x1950gt ไปให้น้องใช้แทนเลยครับ เพราะผมก็เล่นแต่คาบาลเหมือนกันไม่ค่อย
                            ได้เล่นเกมอื่นละ เปลืองไฟ อิอิ (จะได้ยึด hd2600 มาต่อ hdmi ดูหนังดีกว่า)

ผมว่านะเข้า overclockzone นี่ได้ความรู้เยอะดี แต่มันก็ทำให้เรารู้สึกว่าพวกการ์ดจอรุ่นกลางๆ ที่ไม่ใช่ตัว top มันดูเหมือนห่วยกว่าความเป็นจริงน่ะ
                            แต่ในความเป็นจริงตอนใช้งานแล้วมันก็เล่นเกมใช้ได้ไม่ได้น่าเกลียดนะครับ
                            เหมือนกัน x1950gt ที่ผมใช้อยู่ ตอนดูคะแนนดุเทสดูโน่นดูนี่ เทียบกับ 7900gs แล้วยังไง 7900gs ก็ดีกว่าเยอะถ้าจะเล่นเกม
                            แต่พอมาใช้จริงแล้วมันก็เล่นได้ทั้งนั้นไม่ได้มีปัญหาอะไรอะคับ
                            แต่ที่มีปัญหาจริงๆ ตั้งแต่เล่นมาแล้วรู้สึกว่าน่าจะมาจากแรมการ์ดจอไม่พอก็คงเป็น ไอ้ SUPREME COMMANDER นี่แหล่ะ เวลาเล่นแบบต่อจอ 2ตัว
                            อันนี้ผมเจอ VPU Recovery ไป 3 ทีละ 555 ยิ่งตอนยูนิทออกมาลุยกันเยอะๆ นี่กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย เสียพัดลมดังวี้ๆๆๆ เลย เหอเหอ
                            แต่ผมก็เพิ่งรู้นะว่า VPU Recovery ของ ATI นี่มันดีเหมือนกันนะ คือเกมมันจะไม่ crash นะคับ มันจะค้างอยู่แปปนึง ลองสลับกลับไปหน้าวินโดว์ดูก็ได้
                            พอมัน recovery เสร็จ เกมก็กลับมาเล่นต่อได้เลยอะ ดีเหมือนกัน : )
                            Last edited by BurstnovA; 18 Dec 2007, 12:19:01.

Comment

เกมออนไลน์ ธรรมดา 1680*1050 ยังไงก็เอาอยู่ครับ 256Mb

ลองไปพวก NFS Crysis COH ลองดูสิ เหอๆ

Comment

Working...
                              X