Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยหลือด้วยครับ (AMD4200X2(s939)+DFI NF4 Infinity)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยหลือด้วยครับ (AMD4200X2(s939)+DFI NF4 Infinity)

ตอนนี้ผมพยายามปรับ FSB ที่ Bios แล้ว
    มันไม่ยอมเปลี่ยนอะครับ ยังอยู่ที่ 201 แต่
    ตัว Ram ก็ 201 เท่ากัน
    แต่ความเ๊ร็วของ CPU เปลี่ยนนะครับ
    โดยดูจากโปรแกร CPU-Z

ตอนแรกลากมันไปได้ถึง 277 พอ reset bios
    มันก็ออกอาการแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ได้แล้วครับ
    วิธีแก้ของผมคือต้องไปตั้งต้นใหม่เลย
    1.โดยเข้า BIOS ไป load default แบบ performance
    2.ปิด Cool & Q (ของผมเป็น AMD)
    3.ไล่ปรับ Speed Bus ทีละ 5 ครับ

^ ^ ลองเข้า CPU-Z มันแสดงผมได้ถูกต้องแล้ว

ปล.หาข้อมูลจากใน Overclock นี่ละครับ พอจะมีข้อมูลบ้าง
    แต่ไม่ทั้งหมดเท่าที่รู้ปัญหาในกรณีของผมก็คือ ใจร้อนเกินไปครับ
    ปรับกระโดดไปมา Mainboard มันคงจะงง - -!

Comment

Working...
    X