Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประสบการณ์ส่วนตัว]ว่าด้วยการเคลม DVD-RW Pioneer กับ JIB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ประสบการณ์ส่วนตัว]ว่าด้วยการเคลม DVD-RW Pioneer กับ JIB

เพิ่งส่งเคลมไปเมื่อเดือนที่แล้วผ่านมา 18 วันปรากฏว่าไม่มีของ(ซวยล่ะสิตูเคลมข้ามปีอีกแล้วมั้งเนี่ย)
    สุดท้ายเลยขออัพเกรดครับเพราะต้องการใช้งานด่วนให้ทันวันรับปริญญา (18ธ.ค.)
    เหมือนกับจะไม่ค่อยยอมนะ(ผมโทรคุยกับจนท.ที่กทม. วัน) ถัดมาได้รับคำตอบว่าจะคืนเป็นเงินมา ประมาณ 1000 บาท(ตอนซื้อๆมา 1300 ใช้งานได้ 3-4เดือนมันเอ๋อไรท์แผ่นไม่ได้เลยเคลม) เลยหมุนเงินไปถอย ASUS ใช้ไปพลางแล้วรอรับตังพรุ่งนี้
    สรุปขาดทุนไป 90 บาท (เข้าเนื้ออีกแล้วT-T)
    ส่วน JIB ใครว่าเคลมช้าน่ะช้าครับถ้าไม่โทรตามนะครับ
    เล่นเกือบครบทุกยี่ห้อแล้วมั้งเนี่ย
    Samsung(ห่วยบรรลัยหลังจากนั้นเลิกคบหา) LITEON ASUS PIONEER ขาด LG TDK PHILLIPS

ยินดีด้วย ผมใช้ lg อยู่ยังไม่เจอปัญหาคับ^^"

Comment

ของผม มี LITEON ตัวนึงคับ รวมๆ ก็ 5 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาคับ
      แต่หลังๆ อ่านแผ่นี่มีรอยมากหน่อย ก็ร้องยังก็ บิตมอไซร์ เลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ยินดีด้วย ผมใช้ lg อยู่ยังไม่เจอปัญหาคับ^^"
        เช่นกันครับ ของผม H42L DVDRW
        ซื้อมาครึ่งปีแล้ว ปกติดี แต่ของพี่ผมรุ่นเก่ากว่า LG DVDRWเหมือนกัน ซื้มาสมัยมันตัวละ 4-5พัน เล่น+ไรท์ได้ฉิวอยุ่เลย

Comment

เอิ้กๆๆ เรื่องเคลมของอีกแล้ว

สมัยนี้ของมนถูกลงเคลมยากขึ้น ทำใจเผื่อไว้มั่งนะครับ เวลาซื้อของ

ว่าแล้วก็นึกถึงสมัยก่อน ถึงจะซื้อแพงหน่อยแต่ก็ยังเคลมง่ายกว่าเดี๋ยวนี้เยอะ ^_^

Comment

LG ใช้มา 1 ปีกว่าๆแล้ว ครับ ยังไม่งอแงเลย

Comment

LG แหล่มจริงครับ แนะนำให้ลองใช้ดูนะครับ ผมใช้ 4167B มาเกือบ2ปีแล้ว ยังแจ่มอยู่เลย

Comment

งบไม่พอ ASUS ไปก่อนละกัน SATA ด้วย

Comment

Working...
                X