overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: Mod Case Noname ลองทำดูเล่นๆ เห็นเขาแต่งกันสวยดีเลยอยากลองมั่ง...

OverclockZone Member noojamai's Avatar
    สหกรณ์โคนมหนองโพราชบุรีจำกัด

Default Mod Case Noname ลองทำดูเล่นๆ เห็นเขาแต่งกันสวยดีเลยอยากลองมั่ง...

เห็นเพื่อนๆแต่งคอมกันแล้ว เลยอยากลองแต่งดูบ้าง แต่ไม่มีงบซื้อ Case ใหม่ เลยเอาของเดิมๆเป็น Case Noname มาเจาะฝาข้างออกแล้วหาซื้อแผ่นอะคิลิคที่ร้านรับทำกรอบพระเครื่องมา 1 แผ่น ขนาด 30 cm*30cm เจาะรูระบายอากาศ ด้านบน และเจาะรูใส่พัดลม 8 cm ด้านล่างครับ อันนี้เจะเองตัดเองทั้งหมดครับ ส่วนที่เหลือขี้เกียจตัดออกเลยแปะแผ่นอะคิลิคไปทั้งแผ่นเลยครับ จัดสายไฟ PSP ใหม่ของเก่ารกไปหมด เมื่อผลงานเสร็จลองใช้งานดูแล้วอุณหภูมิ CPU ลดลง 2 องศาครับผม.....

****ผลงานผมพอใช้ได้ไหมครับ****

OverclockZone Member bignote's Avatar
    เตรียมตัว..ออกไปเผชิญชีวิตจริงซะที

ดูดีจังเลยคับ...เรียบๆ นุ่มลึก

buncha
    Guest

กลับหัวHDเข้าใน เก็บสายอีกนีส แหล่ม

OverclockZone Member bignote's Avatar
    เตรียมตัว..ออกไปเผชิญชีวิตจริงซะที

Quote Originally Posted by buncha View Post
    กลับหัวHDเข้าใน เก็บสายอีกนีส แหล่ม
    ตามนั้นเลยคับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ตาม rep บนบอกละงับ กลับหัว HDD จะช่วยซ่อนสายไฟได้อีกพอสมควร...

ส่วนสายเส้นอื่น เดินหลังช่อง ใส่ drive ต่างๆ อีกข้างของของ case จะเนียนกว่างับ

ps จิงๆ พัดลม 8Cm น่าจะติดบน เป่าเข้า cpu นะ (ของผมลองแล้ว กับซิ้งเดิมๆ cpu จะเยนกว่าไม่เป่า ประมาณ 1-2 C) สลับเอารูระบายอากาศมาไว้ล่าง อีกอย่าง เอาพัดลมเป่า ใส่ slot pci โดยไม่มี ตัวปิดแบบนั้นระวัง ฝุ่นจะเข้าปายอุดนะงับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

ขนาดโนเนมนะเนี้ย

OverclockZone Member keangsa's Avatar
    เมือง..เพชรขนมหวาน

พลาสติกขาวๆที่พันสายไฟเรียกว่าอะไรจะไปซื้อบ้างครับ หาซื้อที่ไหนเอ่ย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Quote Originally Posted by keangsa View Post
    พลาสติกขาวๆที่พันสายไฟเรียกว่าอะไรจะไปซื้อบ้างครับ หาซื้อที่ไหนเอ่ย
    ไส้ไก่งับ
    ณ บ้านหมอ, คลองถม, พันทิพย์

ps พันทิพย์มีแบ่งขายปริมาณน้อยงับ แต่เทียบแล้วจะแพง / ยกเว้นท่านจะซื้อปริมาณมาก ทั้ง 3 ที่ราคา พอๆ กันละงับ
    ps2 มีหลายสีนะงับ ^^"

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

โอ้ย จะมีใครรับ ตัด ติดแผ่นอคิริก บ้างไหมคับ อยากทำบ้างแต่ที่บ้านไม่อำนวย T-T

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

อืม ดีก่าเครื่องผมอีกนะเนี่ย แจ่มๆๆ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ผมว่าดูดี แต่สายยังเยอะอยู่

OverclockZone Member kobain07's Avatar

สวยงามครับ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

ถ้าเปลี่ยนเป็นไส้ไก่สีเขียว จะดูเข้ากันกับไฟสีเขียวนะครับ

OverclockZone Member narciszuzs's Avatar

ใส้ไก่ มีขายทั่วไปเลยครับ แต่ ขอย้ำนะครับ ว่า ตาข่าย หรือที่เรียกกันว่าหนังงู ไม่มีขายแน่นอนครับ นอกจาก TK/Jedi ครับ

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

แล่ม

OverclockZone Member bank7601's Avatar
    บ้านเช่าหลังน้อย

สวยดีครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ไม่เลวครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Rabbit fire's Avatar

ตัว case เหมือนของหลานผมเลย....

ว่างๆ เอาของมันมาทดลองยำเล่นดีกว่า

หุหุ (แอบทำตอนมันไปโรงเรียน พังมาจะได้เผ่นทัน)

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ดูดีมากๆคับ

Bookmarks

Bookmarks