Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mod Case Noname ลองทำดูเล่นๆ เห็นเขาแต่งกันสวยดีเลยอยากลองมั่ง...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mod Case Noname ลองทำดูเล่นๆ เห็นเขาแต่งกันสวยดีเลยอยากลองมั่ง...

เห็นเพื่อนๆแต่งคอมกันแล้ว เลยอยากลองแต่งดูบ้าง แต่ไม่มีงบซื้อ Case ใหม่ เลยเอาของเดิมๆเป็น Case Noname มาเจาะฝาข้างออกแล้วหาซื้อแผ่นอะคิลิคที่ร้านรับทำกรอบพระเครื่องมา 1 แผ่น ขนาด 30 cm*30cm เจาะรูระบายอากาศ ด้านบน และเจาะรูใส่พัดลม 8 cm ด้านล่างครับ อันนี้เจะเองตัดเองทั้งหมดครับ ส่วนที่เหลือขี้เกียจตัดออกเลยแปะแผ่นอะคิลิคไปทั้งแผ่นเลยครับ จัดสายไฟ PSP ใหม่ของเก่ารกไปหมด เมื่อผลงานเสร็จลองใช้งานดูแล้วอุณหภูมิ CPU ลดลง 2 องศาครับผม.....

****ผลงานผมพอใช้ได้ไหมครับ****

ดูดีจังเลยคับ...เรียบๆ นุ่มลึก

Comment

กลับหัวHDเข้าใน เก็บสายอีกนีส แหล่ม

Comment

Originally posted by buncha View Post
        กลับหัวHDเข้าใน เก็บสายอีกนีส แหล่ม
        ตามนั้นเลยคับ

Comment

ตาม rep บนบอกละงับ กลับหัว HDD จะช่วยซ่อนสายไฟได้อีกพอสมควร...

ส่วนสายเส้นอื่น เดินหลังช่อง ใส่ drive ต่างๆ อีกข้างของของ case จะเนียนกว่างับ

ps จิงๆ พัดลม 8Cm น่าจะติดบน เป่าเข้า cpu นะ (ของผมลองแล้ว กับซิ้งเดิมๆ cpu จะเยนกว่าไม่เป่า ประมาณ 1-2 C) สลับเอารูระบายอากาศมาไว้ล่าง อีกอย่าง เอาพัดลมเป่า ใส่ slot pci โดยไม่มี ตัวปิดแบบนั้นระวัง ฝุ่นจะเข้าปายอุดนะงับ

Comment

ขนาดโนเนมนะเนี้ย

Comment

พลาสติกขาวๆที่พันสายไฟเรียกว่าอะไรจะไปซื้อบ้างครับ หาซื้อที่ไหนเอ่ย

Comment

Originally posted by keangsa View Post
                พลาสติกขาวๆที่พันสายไฟเรียกว่าอะไรจะไปซื้อบ้างครับ หาซื้อที่ไหนเอ่ย
                ไส้ไก่งับ
                ณ บ้านหมอ, คลองถม, พันทิพย์

ps พันทิพย์มีแบ่งขายปริมาณน้อยงับ แต่เทียบแล้วจะแพง / ยกเว้นท่านจะซื้อปริมาณมาก ทั้ง 3 ที่ราคา พอๆ กันละงับ
                ps2 มีหลายสีนะงับ ^^"

Comment

โอ้ย จะมีใครรับ ตัด ติดแผ่นอคิริก บ้างไหมคับ อยากทำบ้างแต่ที่บ้านไม่อำนวย T-T

Comment

อืม ดีก่าเครื่องผมอีกนะเนี่ย แจ่มๆๆ

Comment

ผมว่าดูดี แต่สายยังเยอะอยู่

Comment

สวยงามครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็นไส้ไก่สีเขียว จะดูเข้ากันกับไฟสีเขียวนะครับ

Comment

ใส้ไก่ มีขายทั่วไปเลยครับ แต่ ขอย้ำนะครับ ว่า ตาข่าย หรือที่เรียกกันว่าหนังงู ไม่มีขายแน่นอนครับ นอกจาก TK/Jedi ครับ

Comment

แล่ม

Comment

Working...
                              X