Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมไม่เห็น Bus Speed ใน CPUZ อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมไม่เห็น Bus Speed ใน CPUZ อ่ะ

ดังรูปนี้เลย

1.ต้องไปปรับยังไงอ่ะ

2.x10 เยอะไปไหม หรือว่า x9 ดีกว่า

ตัวคูณเล่นเท่าไหร่ก็แล้วแต่สูตรการทดแรมงับ เล่นได้ทั้งนั้นแหละ
    ส่วนเรื่องบัสก็ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดูก่อนก็ได้ง่ะ ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ หรือว่ามัน..................

Comment

Originally posted by dears View Post
      ตัวคูณเล่นเท่าไหร่ก็แล้วแต่สูตรการทดแรมงับ เล่นได้ทั้งนั้นแหละ
      ส่วนเรื่องบัสก็ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดูก่อนก็ได้ง่ะ ไม่ว่าเก่าหรือใหม่ หรือว่ามัน..................
      สูตรใครก้อสูตรใครว่างั้นเหอะ

ลองดูเองเนาะ

Comment

ปรับตรงไหนถึงจะเห็นอ่ะ บอร์ด p35c ds3r

Comment

ไม่เห็นบัสสปีดไม่เท่าไร เห็นซีพียูแค่คอร์เดียวอีกต่างหาก เหอๆๆ....

Comment

มันเอ๋อ

Comment

ซวยละซิ ไม่มีวิธีแก้เลยหรอคับ เีอัพเดท Bios แล้วหายมั้ยมั้ย หรือ CPU ผมเพี้ยนจิงๆ

อัพเดท Bios ยังไงครับ ทำไม่เป็ฯ
              Last edited by pednew; 20 Dec 2007, 12:26:04.

Comment

ลองไช้ cpuz เวอร์ชันอื่นเช็คดูหรือยังครับ

Comment

ใครมี CPUZ เวอร์ชั่นเก่ามั่ง ขอลิ้งโหลดหน่อยคับ

Comment

ผมเคยเป็นครับ

มี 2 กรณี

กรณีแรก เปิด CPU -Z ซ้อน 2 ตัว ทำให้มันอ่าน SM Bus ไว้ที่ตัวแรกเลยมองไม่เห็น

2. Bios เอ๋อ ....

วิธีแก้คือ

1.เข้าไปหาไบออสล่าสุดมาอัพ

2. ลงวินโดว์ตัวที่เป็น Full Microsoft ครับ

ได้ไม่ได้ลงไว้ครับ มีไรผมช่วยเต็มที่ครับ -*-

Comment

จะรู้ได้ยังไงว่าเมนบอร์ดเราเป็นรุ่น Rev.1.0 หรือ Rev.2.0

จะโหลด Bios ใหม่แต่ยังงงๆ

Comment

เเก้่config ที่cpuz.ini ค่าฺBusอาจจะปิดไว้ หรือไม่ถูกต้อง
                        Attached Files

Comment

หายแล้วคร้าบ หลังจากลงวินโดใหม่ หายสนิทเลย Dark Editon V.6 ตัวใหม่ อิอิ

Comment

Working...
                          X