Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าอะไรคือ Fatal1ty

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าอะไรคือ Fatal1ty

ผมเห็นเกือบทุกยี่ห้อ ทั้ง M/B , VGA , SoundCard งง ครับ มันคืออะไร ทำไมต้องทำรุ่นพิเศษร่วมกันแบบนั้นด้วยครับ

อีกอย่างครับ อะไรคือ CPU Voltage Terminal ( CPU VTT ) และอะไรคือ CPU GTLRef และ PWM นั้นย่อมาจากอะไรครับ ถามเยอะหน่อย ขอบคุณครับ

มันคือชื่อผู้เล่นเกมส์ที่เล่นเกมส์แนว FPS เก่งที่สุดในโลกครับ

และชิงรางวัลเยอะที่สุดด้วย

ปล.แต่ใบหน้ามันกวน...ดี

Comment

โอ้ เพิ่งรู้นะว่ามันคือชื่อนักเล่นเกม นึกว่าเป็นชื่อรุ่นพิเศษของXFXอย่างเดียวซะอีก

Comment

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว.....รอท่านต่อไป.....

Comment

เป็น nickname ของนาย Jonathan Vandell ครับ เป็นสุดยอดเกมเมอร์ FPS มือหนึ่งของโลก

Comment

เป็นไอ้บ้าคนนึงที่เล่นเกมส์ FPS เก่งโครตๆครับ เค้าใช้วิธีซุ่ม เดาใจ และก็คาดเดาความเคลื่นไหวศัตรูครับ

Comment

ครับ ขอบคุณครับ แล้วคำถามอันอื่นๆ พอทราบมั้ยครับ อยากรู้

( คุณ gidd009 รูป Avatar น่ากัวจังครับ ดูแล้ว หยองๆ อ่ะ แล้วแรม Geil ใช้กับ DS4 ไม่มีปัญหาเหรอครับ ของผมเคยใช้กับ P35C-DS3R พอเสียบคู่มันบูทไม่ติดอ่ะครับเลยต้องเปลี่ยนรุ่นเปน P35-DS3R แทน )
              Last edited by gtr_golf; 16 Dec 2007, 22:33:57.

Comment

Fatl1ty เป็นชื่อกลุ่มของ นายโจนาธาน น่ะนะ ลองหาดูใน Youtube น่ะ ถ้าอยากเห็นนะ

Comment

ความรู้ จดๆๆ

Comment

แต่ก็เห็นว่า มีคนโค่น Fatal1ty มาแล้วด้วย(งั้นมั้ง) แสดงให้เห็นว่า คนเราเก่งกันได้ ถ้าฝึกฝน
                    เหมือน เคทอส(Khatos God of War) ที่ฝ่าฟันอุปสรรคมานับไม่ถ้วน
                    จนได้เป็นเทพ(ชั่วคราว จนต้องไปไล่ล่าไอ้ซุสซะก่อนน่ะ ฮึ่ม)
                    ปล.ออกนอกเรื่องจนได้ตู

Comment

-*-

Originally posted by gidd009 View Post
                      เป็นไอ้บ้าคนนึงที่เล่นเกมส์ FPS เก่งโครตๆครับ เค้าใช้วิธีซุ่ม เดาใจ และก็คาดเดาความเคลื่นไหวศัตรูครับ
                      มัเป็นแชมโลก5สมัยติดต่อกันอีกด้วย

ตอนเมื่อก่อนที่ผมตามๆข่าวมันรู้สึกจะไม่มีไครชนะมันเป้นเกมเลยตอนนั้น ชนะบ้างเป็นตาๆ แต่ทั้งแมชไม่มีไครชนะมัน
                      แถมหาเงินได้จากการเล่นเกมได้มากกว่าเงินเดือนของเราๆท่านๆทำงานตั้งหลายปีอีก

Comment

Originally posted by gtr_golf View Post
                        ครับ ขอบคุณครับ แล้วคำถามอันอื่นๆ พอทราบมั้ยครับ อยากรู้

( คุณ gidd009 รูป Avatar น่ากัวจังครับ ดูแล้ว หยองๆ อ่ะ แล้วแรม Geil ใช้กับ DS4 ไม่มีปัญหาเหรอครับ ของผมเคยใช้กับ P35C-DS3R พอเสียบคู่มันบูทไม่ติดอ่ะครับเลยต้องเปลี่ยนรุ่นเปน P35-DS3R แทน )
                        ชอบภาพนี้อ่ะครับ ภาพเต็มๆมันสวย
                        บอร์ดใช้กับแรมได้ดีไม่มีปัญหาครับ ลากได้สุดที่ 900 กว่าๆ แต่เอาแค่ 800 ธรรมดาๆ พอละ

ส่วนเรื่องที่ถามเสริม ผมรู้เรื่องเดียวคือ CPU Voltage Terminal ครับ
                        มันคือไฟที่จ่ายเสริมให้กับ CPU ครับ เช่นCPU ตระกูล Extream ทั้งหลาย ที่มันจะบริโภคไฟมากกว่าปกติธรรมดา บอร์ดและ PSU ที่รองรับ CPU Voltage Terminal เลยต้องใช้และมีสายไฟเลี้ยง CPU เสริมอีก 4 พิน เป็น 8 พินครับ จึงจะลากได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย
                        Last edited by gidd009; 17 Dec 2007, 00:23:43.

Comment

มันเป็นเรื่องปกติไปแล้วคับ ที่เวลามีเกมเมอร์ หรือ นักกีฬา หรือใครก็ตามที่ เก่งและมีความสามารถในด้านต่างๆ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับยี่ห้อ หรือ สินค้าใด ก็จะถูกทาบทามไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้สินค้านั้นๆ โดยใช้การตลาดคือ ผลิตเป็นรุ่น ชื่อของคนเหล่านั้นออกมา บ้างก็ดี บ้างก็เฉยๆ คับ

Comment

เพิ่งรู้ครับ -*-

Comment

มันเก่งจริงคับ มีจัดอันดับด้วย หาดูใน google วันก่อน^^"

Comment

Working...
                              X