Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยโอเวอร็คล็อค notebook บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยโอเวอร็คล็อค notebook บ้าง

ถ้าทำแล้วมันแรงขึ้นมากป่าว และจะมีผลเสียกะเครื่องมากมะคับ

ผมว่าไม่ดีหรอกครับ ผมเสียมีมากมาย . .

ทั้งเครื่องร้อนขึ้น กินไฟขึ้น

Comment

โน๊ตบุ๊กส่วนใหญ่นะครับไม่สามารถโอคล๊อกได้อะคับ Cpu นะครับ เต็มทีกะ การ์ดจอนะคับ
      (เคยเหง ฝรั่งทำ แก้ไบออส ได้เพิ่มมาแค่ 0.4 mhz -*- ) นะครับ นอกจากรุ่นใหม่เห็นของ Dell ครับ แต่ราคากะ สุดเอื่อม ^ ^

Comment

ลองดูใน # 24 กระทู้ที่ 2494

Comment

Working...
        X