Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือ กาดจอ 7900 กับ 8600 นี่ อันไหนแรงฟ่าครับ แล้วต้องใช้ไฟท่ะไหร่หรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือ กาดจอ 7900 กับ 8600 นี่ อันไหนแรงฟ่าครับ แล้วต้องใช้ไฟท่ะไหร่หรอ

ปิดกระทู้คับ จบ
    Last edited by เสือกอล์ฟ; 17 Dec 2007, 20:49:02.

7900GS แรงกว่า 8600GT เกือบสูสี 8600GTS

Comment

นึกว่าจบไปแล้วนะเนี่ยคู่เนี๊ยะ สงสัยมีนัดล้างตามั้ง

Comment

ลองถามที่ห้อง VGA ดีกว่าครับ เค้าเถียงจนแทบจะฆ่ากันตาย เสียผู้เสียคนไปหลายท่านแล้ว

Comment

นัดล้สงตาป่ะครับเนี้ย อิๆๆๆ
          ระวังเทพ 8600gt จะมานะ

Comment

รอเกรียนมันไปซื้อ P5KC มานัดล้างตา

Comment

เอ้ยยย ท่าน อย่าทำเป็นเล่นไป

มันมีผลเทสที่ 86 แรงกว่า 79 จริงๆนะ เพราะว่าซีพียูความเร็วต่ำนะ 86 เลยแรงกว่า บางคนที่บอก 86 แรงกว่า อาจจะเพราะซีพียูรีด 79 ไม่ออกนะ

นี่ๆผลเทส ผมเอามาจาก upc ถ้าใช้ซีพียูความเร็วต่ำ 86 มันแรงกว่าอ่ะ แต่พอคล๊อกแล้ว 79 กินขาดไปเลย

คือผมคิดว่าทุกอย่าง มันมีเหตุและผลอ่ะ ก็พยายามหาจนเจอแล้วว่าเพราะอะไร

ฝั่ง 86 เค้าอาจจะใช้ซีพียูความเร็วไม่สูงนะครับ และก็คงจะเล่นที่ res ไม่สูงด้วย แต่ก็ยังไม่รู้นะ ว่าสรุปแบบนี้จะถูกหรือเปล่า เพราะผลเทสของการ์ดตัวอื่นมันเหม่งๆอยู่เหมือนกัน

ยังไงคนที่จะซื้อก็ต้องชั่งใจดูอ่ะครับ เลือกให้เหมาะกับซิสเตมของตัวเอง

ยิ่ง res สูงมากเท่าไหร่ 79 ก็ยิ่งแสดงความต่างได้ชัดเลยครับ ลองดูก่อนคล๊อกกับหลังคล๊อกอ่ะ 79 คนละเรื่องเลย แรงกว่า 86GTS ด้วยซ้ำนะ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=353&page=9
              Last edited by ARES; 17 Dec 2007, 00:30:28.

Comment

--

Originally posted by ARES View Post
                เอ้ยยย ท่าน อย่าทำเป็นเล่นไป

มันมีผลเทสที่ 86 แรงกว่า 79 จริงๆนะ เพราะว่าซีพียูความเร็วต่ำนะ 86 เลยแรงกว่า บางคนที่บอก 86 แรงกว่า อาจจะเพราะซีพียูรีด 79 ไม่ออกนะ

นี่ๆผลเทส ผมเอามาจาก upc ถ้าใช้ซีพียูความเร็วต่ำ 86 มันแรงกว่าอ่ะ แต่พอคล๊อกแล้ว 79 กินขาดไปเลย

คือผมคิดว่าทุกอย่าง มันมีเหตุและผลอ่ะ ก็พยายามหาจนเจอแล้วว่าเพราะอะไร

ฝั่ง 86 เค้าอาจจะใช้ซีพียูความเร็วไม่สูงนะครับ และก็คงจะเล่นที่ res ไม่สูงด้วย แต่ก็ยังไม่รู้นะ ว่าสรุปแบบนี้จะถูกหรือเปล่า เพราะผลเทสของการ์ดตัวอื่นมันเหม่งๆอยู่เหมือนกัน

ยังไงคนที่จะซื้อก็ต้องชั่งใจดูอ่ะครับ เลือกให้เหมาะกับซิสเตมของตัวเอง

ยิ่ง res สูงมากเท่าไหร่ 79 ก็ยิ่งแสดงความต่างได้ชัดเลยครับ ลองดูก่อนคล๊อกกับหลังคล๊อกอ่ะ 79 คนละเรื่องเลย แรงกว่า 86GTS ด้วยซ้ำนะ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=353&page=9

อันไหนแรงกว่ากัน เค้าก็รุ้กันอยู่ครับ
                แล้วแต่เกมส์ แล้วแต่โปรแกรม
                ไม่ไช่ว่า 7900จะชนะทุกเกมส์ 100%
                ไม่ไช่ว่า 8600จะชนะทุกเกมส์ 100%
                ต่างอันก็เล่นเกมส์บางเกมส์ได้ดีกว่ากัน ไม่มีอันไหนกินอันไหนขาดหรอก
                แต่...........
                เอา8600gtมาเล่น crysis ระดับไฮ แล้วบอกลื่นเนี้ย เถียงใจขาดเลย

ปล. ยังไงก็รอดู p5kc อยู่นะจ๊ะ อิๆๆ

Comment

เยอะไปผลเทสที่ 8600GT แรงกว่า ที่เห็นมันแรงน้อยกว่าตอนแรกๆเพราะ driver มันยังไม่ลงตัวต่างหาก จับ oc ไปทั้งคู่นี่รู้ผลเลย

Comment

ถามอย่างนี้ระวังกระทู้จะเดือดนะครับ

Comment

หุหุ นึกว่ามวยคู่นี้รู้ผลไปนานแล้วซะอีก

Comment

Originally posted by K8 View Post
                        หุหุ นึกว่ามวยคู่นี้รู้ผลไปนานแล้วซะอีก
                        ชกกันจนนักมวยหน้าตาแหกไปหมด แต่คนดูก็ยังชอบจับมาเจอกันเรื่อยๆเลยครับ

ว่าแต่.... เกิดอะไรขึ้นกับท่านเรืออ่ะครับ โดนคว่ำบาตร หรือไปเหยียบตาปลาใครเค้าเข้าอ่ะ

Comment

-*-

Originally posted by gidd009 View Post
                          ชกกันจนนักมวยหน้าตาแหกไปหมด แต่คนดูก็ยังชอบจับมาเจอกันเรื่อยๆเลยครับ

ว่าแต่.... เกิดอะไรขึ้นกับท่านเรืออ่ะครับ โดนคว่ำบาตร หรือไปเหยียบตาปลาใครเค้าเข้าอ่ะ
                          ผมก็สงสัยอยู่ แต่ไม่กล้าถาม

Comment

คู่นี้ทะเลาะกันบ่อยจริงๆ

Comment

เอาเป็นว่าพอกัน แต่ ควรเลือก ของใหม่ dx 10 8600 gt จะดีกว่าไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม กินไฟ น้อยกว่า 7900 gs

ซื้ออันไหนก็เหมือนกัน ถ้าเอามาเล่นเกม จัด ว่าพอ กันไม่มี ตัวไหนแพ้ ชนะ

แต่ระหว่าง ของใหม่ กับ ของ เก่า ราคา เท่ากัน จะเลือกอันไหนแล้ว แต่ใจ คุณ

Comment

Working...
                              X