Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังยิงไม่ได้ซะทีcrysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังยิงไม่ได้ซะทีcrysis

ไอปืนTACที่ได้ตอนสุดท้ายยิงไม่ได้ซะที
    หงุดหงิดจิงๆเลย มันบอกไม่มีเป้าหมายล๊อคๆอยู่นั่นแหละ
    จะล๊อคป้ามรึงหรอ - -* ชาตินี้จะยิงออกไหมเนี่ย

ตัวไหนครับ มันมีสองตัวนะครับ

ตัวแรกที่เดินบนเรือ ใช้ปืนธรรมดายิงครับ
    ตัวที่สองมันจะออกมาจากทะเล นั่นแหละคับต้องใช้ TAC

Comment

ไม่รู้อะคับตัวไหน

Comment

ตัวที่เราเก็บปืนออกมาตัวแรกเลย ที่มี4ขา ใช่ปะคับ

ถ้าตัวนั้น ให้ยิง บริเวณรอบๆหัว และช่วงขา ไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะล้มคับ

พอหลังจากนั้น จะมีตัวใหญ่ออกมาจากทะเล
        Last edited by rhythm158; 16 Dec 2007, 22:20:41.

Comment

ถ้าเป็นตัว เหมือนแมงมุม ใช้ปืนธรรมดายิงตรงหน้ามัน (เน้นปืนแรงๆหน่อยนะครับ)

ถ้าเป็นตัวที่ผุดจากทะเล ให้ใช้ปืนยิงทำลายปืนที่มันยิงใส่เราทั้ง 4 กระบอกก่อน จากนั้นจัดการเอเลี่ยนที่มายุ่งกับเรา แล้วใช้ TAC ยิงตรงข้างขวาของมัน (ซ้ายมือเรา) ที่เพื่อนเราส่องไฟให้อยู่น่ะ อีกข้างก้อเหมือนกัน จบเกม

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
            ถ้าเป็นตัว เหมือนแมงมุม ใช้ปืนธรรมดายิงตรงหน้ามัน (เน้นปืนแรงๆหน่อยนะครับ)

ถ้าเป็นตัวที่ผุดจากทะเล ให้ใช้ปืนยิงทำลายปืนที่มันยิงใส่เราทั้ง 4 กระบอกก่อน จากนั้นจัดการเอเลี่ยนที่มายุ่งกับเรา แล้วใช้ TAC ยิงตรงข้างขวาของมัน (ซ้ายมือเรา) ที่เพื่อนเราส่องไฟให้อยู่น่ะ อีกข้างก้อเหมือนกัน จบเกม
            ตามนั้นครับ

Comment

มัน bug ป่าวครับ องโหลดเซฟใหม่

Comment

ยังอยู่ในถ้ำอยู่เลยครับ เดี๋ยวว่างๆค่อยไปต่อ
                ถามหน่อยทำไม่มันลอยได้อะครับ อยู่ในน้ำรึเปล่า

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                  ยังอยู่ในถ้ำอยู่เลยครับ เดี๋ยวว่างๆค่อยไปต่อ
                  ถามหน่อยทำไม่มันลอยได้อะครับ อยู่ในน้ำรึเปล่า
                  เออ...มันอยู่ในสภาพไร้แรง...นมถ่วง...เอ่ย...โน้มถ่วงครับ

Comment

ใช้ปืนอื่นๆ ทำลายป้อมปืนขนาดเล็กทั้ง 4 จุดก่อน (กด B เเล้วใช้กล้องมองก็จะเห็นจุดที่ต้องทำลาย) ปืน TAC นี้จะใช้เล็งเป้าหมายได้กับบอสตัวสุดท้าย... โดยเมื่อได้จังหวะเล็งที่ไหล่ซ้ายของบอสปืนจะล็อคเป้าหมายให้เอง...จากนั้นให้กดยิง...แล้วต่อมาก็จะเป็นไหล่ด้านขวามือแล้วสุดท้ายก็จะเป็นตรงกลาง...ขณะยิงต้องคอยสลับปืนเพื่อยิงโต้เจ้าพวกหมึกพิฆาตด้วย...จากนั้นก็จะจบเกม

ขอให้สนุกนะ

Comment

มันจะมีภาคเสริมมามั้ยเนี่ย จบแบบค้างคาไว้ซะงั้น

Comment

Working...
                      X