Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดู PSU ด้วยคับ จาอัพเกรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดู PSU ด้วยคับ จาอัพเกรด

x2 4000+ , ram 1g 2ตัว , Alive nf6 vsta, hd 160 G 1ตัว, cd-rw 1ตัว ตัวอ่าคับ PSU 350 วัต จาพอป่าวคับ คือจะอัพเกรดอ่าครับ แต่ไม่อยากเปลี่ยนเคส เซฟงบอ่าบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

พอครับ แบบเต็มๆ นะ

Comment

แบบมานแถมติดเคสมาอ่ะครับ มานจาใช้ได้มะครับ

Comment

ดันหน่อยครับ มะมีใครช่วยตอบเยยอ่า T_T

Comment

ถ้าแค่นี่ พอครับ

Comment

ถ้าเต้ม ก็พอครับ

Comment

พอคับ แต่ดู delux 500 w เผื่อไว้ก้อดีคับ^^"

Comment

ขอบคุณทุกท่านคร้าบบ แต่ว่ามานใช้มา 4 ปีแล้วอ่าครับ คงไม่มีปัญหานะครับ^_^ (ต้องประหยัดงบสุดๆครับงบน้อย) ถ้าจะซื้อใหม่ใช้ของไรดีครับ ไม่ต้องโหดมากนะครับ เอาพอใช้ได้ ปลอดภัยต่อ hardware ของเดิมมานไม่มีสายไฟต่อ sataอ่าครับ มันมีแต่4พิน มันมีตัวแปลง4พิน->sataขายไหมครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

Comment

หัวแปลงมีขายครับ ชุดละ 10 - 20 บาท โดยปรกติ PSU ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหาก็ใช้ต่อไปครับ ถ้าซื้อใหม่ก็แนะนำงบน้อยๆก็เล่น Enermax 350W ราวๆ 1700 ได้แน่นอนเรื่องไฟ ถ้าไม่ไหวก็พวก Delux 500W ราวๆ 1050 บาท ถูกกว่านั้น พวก Detech 650W ราวๆ 850-950 บาท

Comment

Originally posted by Plankton View Post
                    x2 4000+ , ram 1g 2ตัว , Alive nf6 vsta, hd 160 G 1ตัว, cd-rw 1ตัว ตัวอ่าคับ PSU 350 วัต จาพอป่าวคับ คือจะอัพเกรดอ่าครับ แต่ไม่อยากเปลี่ยนเคส เซฟงบอ่าบครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
                    300 W ติดเคสโนเนม จ่ายไม่เต็ม ก็ยังพอครับ (ถ้า PSU ไม่เสียนะ)
                    ไม่มีการ์ดจอ สบายๆ (VGA แค่เสียบเข้าก็กินไฟ 75Watt ละ full เป็น 100 กว่า Watt)
                    ทั้งเคื่องท่านกินไฟ 100 กว่า Watt เองนะ

แต่ละชิ้นกินไฟมีกี่ Watt เอง
                    Last edited by TWK.; 17 Dec 2007, 19:10:37.

Comment

Working...
                    X