Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!ผมเพิ่งหัดเล่นนำครับ อยากถามว่า มีโอกาสลั่วเยอะมากแค่ไหนครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วเรื่องน้ำกลั่นเปนขี้เกลือยังไม่มีคนตอบเลยคับ
    อยากรุ้เหมือนกัน

Comment

มันเป็นขี้เกลือด้วยหลอ - - มะเคยได้ยินเลยครับผมใช้มะเป็นนิใช้มานานแล้วนะมะเป็นรายเลยครับ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
        มันเป็นขี้เกลือด้วยหลอ - - มะเคยได้ยินเลยครับผมใช้มะเป็นนิใช้มานานแล้วนะมะเป็นรายเลยครับ
        ขอบคุนคับ

Comment

ซื้อเคสกับบอร์ดใหม่แล้วเหรอท่าน

Comment

ขอคุณสำหรับคำแนะนำ

Comment

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่ แนะนำ ครับ

Comment

เป็นเกลือนี่น่าจะมาจากการระเหยของมัน แต่แบตเตอร์รี่อย่าลืมว่ามีพวกน้ำกรดด้วยนะ อาจะทำให้เป็นเกลือได้ แต่ใน block มันไม่น่ามีที่ให้ระเหยอยู่แล้วนี่เพราะไม่น่าจะมีที่ว่างอยู่ข้างใน แต่ไม่นับบล็อก Tt ที่พาไปคว้านนะครับ ผมลองใช้ตัวคว้านดูแล้วของผมเกาะขึ้นมาเป็นไอน้ำด้านในเหมือนกันเพราะน้ำมันร้อน แต่ปัญหาที่เจอส่วนมากจะเป็นตะกอนดำ ๆ มากกว่า

--ขอผู้รู้จริงดีกว่า อย่าฟังข้างเดียว เก็บประสบการณ์จากหลาย ๆ คนจะดีกว่า ปลอดภัย ก่อนผมจะเล่นผมอ่านหมดห้องเลยเหมือนกัน--
                Last edited by man10u; 28 Dec 2007, 23:06:27.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                    เคสนี้รุ่นเดียวกับผมเลยครับ
                    Tt Armor Lcs มีชุดน้ำแถมมาเลยครับเป็นแบบ Full Tower ระบาย 2 ตอนติดด้านหน้าครับ สวยมากเด๋วถ่ายรูปลงให้ดูมั่งแต่ผมเปลี่ยนซิงค์น้ำใหม่เปลี่ยนของสวิทเทคครับ
                    ซื้อคอมแพงๆได้ ทำไมไม่อัพเกรดโต้ะบ้างละครับ หุๆๆ

Comment

จะเล่นน้ำไม่ต้องกลัวหรอกคับติดตั้งดีๆ ถ้ากลัวก็อย่าเล่นเลยคับ

Comment

ไอ้เรื่องเป็นเกลือนี่เกิดจากน้ำกรดนะคับ น้ำกลั่น100%ไม่เกิดคับ

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

Working...
                          X