overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: เซ็ง คับ กับเว็บ winning...th

OverclockZone Member kongky7's Avatar
    ย้ายมาอยู่ บางใหญ่ นนท์และ ^^

Default เซ็ง คับ กับเว็บ winning...th

คือ ไม่รู้นะคับ คือผมเป็นมือใหม่ เห็นพวกอัพเดทนักเตะ ก็อยากจะทำบ้าง จะลงถามก็เห็นกระทู้ ที่พวกมือใหม่ถามกัน ก็ ว่าบางว่า ทำไมไม่หาละคับ บางกระทู้ร้างไปเลย คือ ผมก็เล่นเว็บมาหลายเว็บนะคับ เห็นก็เว็บนี้ กระทู้ปักหมุดก็ ทำงงๆมาก อย่าง พวกโปรแกรมนี่กว่าจะหาเจอก็ไม่แยกไว้เป็นห้องเกี่ยวกับโปรแกรมเลย บางอย่างหาไม่เจอจริงๆก็ไม่กล้าจะโพสเพราะคงจะไม่ได้คำตอบเพราะเห็นว่าเป็นคำถามที่ถามบ่อย ผมทราบว่าถามบ่อยแต่ว่าคนมันหาไม่ได้จริงๆก็ไม่รู้จะทำไงอะ คือ คนโงๆอย่างผม ตอนเล่น psp ยังสามารถ อัพ ดาว FW ได้ จากเว็บ FF (คงรู้นะคับ) เพราะเค้าตั้งปักหมุดไว้เป็นระเบียบดีค้นหาก็ง่ายเป็นห้องๆไป หาไม่ได้จริงๆก็โพส ถึงจะเป็นคำถามที่ถามบ่อย แป๊บๆตอบเพียบ ผมว่าดูอบอุ่นและพร้อมที่จะรับน้องใหม่เสมอ และก็เว็บ OCZ (ก็คงรู้นะ) ^^ ผมว่าก็อบอุ่นดีถามไรก็ตอบดีดูเป็นกันเอง แต่กับเว็บนั้นผมรู้สึก ยังไงไม่รู้ คือก็ไม่ได้ไม่ชอบนะผมคงนึงก็เป็นคนชอบเล่นวินนิ่ง แต่ว่าเว็บบอร์ดเหมือนกับว่า คนที่สมัครใหม่ๆถามไรก็ไม่ค่อยมีคนตอบเลย จัดระเบียบพวกโปรแกรมกับวิธีการลงก็ไม่มี ยังไงถ้ามีคนในเว็บนั้นก็อยากให้เว็บปรับปรุ่งหน่อยอะคับ ^^ บ่นนิดส์

OverclockZone Member Tayajai's Avatar

จะ Up date อะไรมั้งอ่ะ มาจะบอกให้ สนาม,โลโก้สโมสร/นักเเตะ,ชุด,ชื่อไม่ตรง ว่ามา.....

OverclockZone Member miw_st's Avatar

ถูกครับ

ผมโดนมาแล้ว

OverclockZone Member polo's Avatar

ใจเย็นๆ อ่านไปเรื่อยๆ ก่อน กระทู้ไหนที่เกี่ยวกับการลงเสื้อผ้า ลูกฟุตบอล รองเท้า ฯลฯ ก็เข้าไปอ่าน สนใจตรงไหนก็ search หาเอาก็ได้ อ่านมากๆ เดี๋ยวก็ทำเป็นเอง

ถ้าลงไฟล์เป็นแล้วก็ลองเข้าไปดาวโหลดไฟล์ที่เว็บนี้บ้างก็ได้

http://downloads.gamingaccess.com/index.php?cat_id=450

OverclockZone Member kongky7's Avatar

คือ ก็อย่างที่บอกแหละคับ ถ้าในเว็บ อธิบายลงปักหมุดไว้เลย มันก็ไม่ลำบากลำบน อะไรหรอกคับ แต่ว่านี่แต่ละอย่างหายากมากๆ ผมเองก็ไม่ใช่ว่าพวกเซียนคอมแต่ก็พอทำได้บ้างนิดหน่อย แต่ไปอ่านแล้วลองทำตาม ยังไงก็ทำไม่ได้ ยังไงเดี๋ยวผมมาขอที่นี่ทำดีกว่า คับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือคับ ยังไงมีอะไรจะถามคับ

OverclockZone Member golf252's Avatar

ลองดูดีดีครับ ผมว่าเค้าก็แบ่งเรียบร้อยดีนะครับ ไม่ได้เข้าไป 3-4 เดือน งง มันมีแพท อะไรก็ไม่รู้ ถ้าไม่โมเองก็รอ superpatch ครับ

OverclockZone Member Tanoi2006's Avatar

ใครเป็นตั้งกระทู้สอนเลยคับ ใน overclockzoneนี่แหละ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

เมื่อก่อน ผมทำเป็นหมดครับ ตอนนี้ไม่ได้แตะมาเป็นปีแล้ว เข้าไปอีกที มั่วหมดแว้นนนน

ปล.พูดถึงเมื่อก่อนก้ออบอุ่นดีอ่ะนะ แต่ตอนนี้ไม่รู้ ที่ผมจำได้ มีคุนzafira คุนnumไรซักอย่างนี่แหละ

OverclockZone Member nutto1150's Avatar

ผมทำเป็นแค่ไปโหลดชาวบ้านแล้วมาใส่ แต่สร้างเองไม่เป็นมีไรถามได้ครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมยังไม่เคยโดนเพราะไม่เคยตั้ง แต่ยืนยันด้วยคนว่างงมากๆมือใหม่เข้าไปไม่รู้เลยจะโหลดตัวไหนกระทู้ไหนมึตติ๊บ

ตอนนี้ผมทำได้บางอย่างแล้วคับ อาศัย ดูกระทู้คนอื่นเอาเรื่อยๆแต่บางอย่างก็ยังไม่ค่อยเข้าใจแต่ก็ได้ตามความต้องการแล้ว ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือคับ

OverclockZone Member love-bn's Avatar

ผมใช้การอ่าน ค้นหา ศึกษา มั่ว ไม่ต้องไปกลัวครับ

เล่นไม่ได้ลงใหม่จบ

OverclockZone Member Neokonin's Avatar

ผมก็เล่นอยู่ครับ ลองถามดูนะครับ เผื่อผมรู้

ส่วนการอัพของผม อยู่ที่ว่าผมต้องการอะไรใหม่ๆ เท่านั้นเองครับ และที่สำคัญ นักเตะต้องอยู่ถูกทีมด้วยครับ

เว็บนั้นผมก็เข้านะครับ แต่ผมเข้าไปอ่านดูข้อมูลเฉยๆ เพราะเราอ่านภาษาไทยเข้าใจกว่าภาษาอังกฤษอยู่แล้ว ถ้าต้องการจริงๆ ผมก็จะไปโหลดเอาที่ Gamingaccess เพราะผมอยากได้ที่มันมีอยู่แล้วในเกมส์เท่านั้น ไม่ต้องการเพิ่มอะไรที่มันแปลกๆ เข้าไป เช่น ทีมชาติ เป็นต้น และส่วนมาก เค้าจะเอามาจากเว็บนี้ GA นี่แหละครับ

Bookmarks

Bookmarks