Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ Restart แล้วคอม ค้างไปเลย!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ Restart แล้วคอม ค้างไปเลย!

ผม Overclock E6550 2.33@3.1 GHz
    MB: Asus P5KR
    Ram: OCZ DDR2-800 5-5-5-15 1 GBx2

ปรับค่าเป็น
    FSB : 445
    PCIE:100
    CPU Voltage : 1.3625

ผม shutdown ได้นะครับ แต่ Restart แล้วค้างครับ
    ผมต้องปรับค่าอะไรอีกบ้างครับ?

แล้วไฟอย่างอื่นหละ ใช้ไปเท่าไหร่แว้ว

Comment

ไม่ได้เซตเลยคับ
      ผมไม่รู้อ่ะ เพิ่งเคย ovcerclock คับ
      ขอคำชี้แนะด้วยคับ.......

Comment

ลองเพิ่มไฟดูละกัน

Comment

ไฟแรมด้วยคับ

Comment

ไฟ CPU น่าจะเกินพอนะครับ อาการ Restart ค้าง ผมเคยเจอตอนไฟแรมมันไม่พอ

ตอนนี้บัสแรมวิ่งเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ครับ ? เอาหน้า CPU-Z มาดูด้วยบ้างก็จะดีมิใช่น้อย

Comment

ยังไงจะ post cpu-z ไปอีกทีคับ
              ตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่เครื่อง

เออ....แล้วเค้าดูไฟแรมว่าใช้เท่าไหร่? ยังไงคับ
              แล้วมีโปรแกรม test ว่าการ overclock นี้เสถียรหรือเปล่า? พอจะมีไหมคับ

Comment

ที่จริง ผมอยากได้สัก 3.4 GHz นะครับ
                แต่พอเพิ่ม FSB และ ไฟ CPU แล้วก็ยัง boot ไม่ขึ้นเลยน่ะคับ
                ก็เลยได้แค่ 3.1 GHz

รบกวนช่วยดันให้หน่อยคับ.....

Comment

ลากทันทีไม่ได้ครับ
                  ค่อยๆเพิ่มครับ
                  3000+Venice Overclock ไปที่2.6 G Stock FAN
                  ใช้เวลา 1 เดือนครับถึงจะ Stable ,Run program ทำงานได้ ครับ Boot Win ได้ครับ
                  ค่อยๆ เพิ่มครับ ทีละ Step ให้ ram ,cpu ชิน

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                    ไฟ CPU น่าจะเกินพอนะครับ อาการ Restart ค้าง ผมเคยเจอตอนไฟแรมมันไม่พอ

ตอนนี้บัสแรมวิ่งเท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ครับ ? เอาหน้า CPU-Z มาดูด้วยบ้างก็จะดีมิใช่น้อย
                    แนบมาให้แล้วครับ.....
                    Attached Files

Comment

Originally posted by aunz View Post
                      แนบมาให้แล้วครับ.....
                      แรมอะไรหว่า วิ่งแค่นี้เอง -*- เพิ่มไฟแรมกดไป 2.2 เลยครับ มะต้องกลัวพัง แค่้นี้เย็นๆ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                        แรมอะไรหว่า วิ่งแค่นี้เอง -*- เพิ่มไฟแรมกดไป 2.2 เลยครับ มะต้องกลัวพัง แค่้นี้เย็นๆ
                        วิ่งแค่นี้เอง ==> หมายถึงปรับไฟแรมอย่างเดียวเหรอครับ
                        หรือว่าต้องปรับอย่างอื่นอีกครับ

ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ
                        (ถ้าเป็นไปได้ดันให้ถึง 3.4 เลยยิ่งดีน่ะครับ....)

Comment

Working...
                        X