Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเครื่องคับ เครื่องเก่า+20k จะเล่น AMD ซีรีย์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเครื่องคับ เครื่องเก่า+20k จะเล่น AMD ซีรีย์

รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ช่วยจัดเสป๊กให้หน่อยครับ

-เน้นดูหนัง ฟังเพลง โหลดบิท ไม่ค่อยปิดเครื่อง

ใช้กับจอเก่านะครับ เผลอ ๆ อาจจะใช้เคสเก่าด้วย

รบกวนหน่อยนะคับ

ชิว ชิว +20k สะมะแอ๊บ

Comment

ดูหนัง ฟัง เพลงโหลดบิท มันก็ไม่ได้กินเครื่องอะไรมากนิครับ จะซื้อใหม่ทำไมอะ

Comment

ก้อเอาฮาร์ดดิสเยอะไว้ครับ โหลดบิต

Comment

ดีครับ ใช้ของเก่านี้แหละ ประหยัดดีครับ

X2 5600+ 5300
          ASROCK ALIVENF6-VSTA 1800
          RAM ROX 667 1Gx2 1500
          HDD 320 G 3000
          DVDRW 1200
          PSU ENERMA 350W 1500
          HD 2600XT DDR3 3800

17900 แต่นี้ก็เหลือๆแล้วครับ เปิด Q COOL เย็นฉ่ำครับ

Comment

ตามนี้เรยนะคับ case + power+ CD Drive หากดีอยู่แล้วใช้ของเก่านะครับ ส่วนที่ของเก่าที่เหลือขายมือสองไปเลยครับ หรือ ไม่ก็ขายทั้งเคส แล้วเอาไปเพิ่มในส่วนของการ์ดจอเป็น PowerColor HD3870 OC นะคับ รับรองครับ น้องๆ เทพเลย ราคาเอามาจากร้าน Busitek นะครับ ยังงัยหากจะซื้ออ้างอิงเพื่อนครับ กดราคาไว้ แล้วจะได้เองครับ

AMD 5000+ Black Edition
            Asus M2N-E
            Kingston 1 GB DDRII 800 *2
            PowerColor Radeon HD3850
            WD Caviar RE WD3200YS 320GB

รวมประมาณ 20k ครับ

Comment

ถามหน่อยครับ 5000+ Black นี่มันต่างกับตัวอื่นตรงไหน

Comment

5000+ ไม่ล๊อกตัวคูณ แต่ดันลด แคช L2 เหลือ 512x2

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  5000+ ไม่ล๊อกตัวคูณ แต่ดันลด แคช L2 เหลือ 512x2
                  แล้วมันดีหรือแย่กว่าครับ

Comment

ถ้าผมซื้อ ผมจะซื้อ5200+ ครับที่มี L2 1Mx2 ราคาพอกันเลยครับ

Comment

Working...
                    X