Announcement

Collapse
No announcement yet.

e2160

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e2160

e2106 อยาก oc 100 % ตอนนี้ 3.2 G ตามรูปต้องปรับอะไรเพิ่มบ้างครับ ซิงค์เดิมนะครับ
    Attached Files
    Last edited by amnatd; 17 Dec 2007, 15:42:06.

เพิ่ม vcore เป็น 1.55 แล้วต่อเลยครับ แล้วลองเพิ่มไฟแรมเล็กน้อยครับ

Comment

ram kington ddr2 800 ตอนนื้ตั้ง auto ไฟ 2.26 ครับ ดัน 400*9 พอได้ไหม ซิงค์เดิม เคย 360*9 ใช้ orthos เทส บางครั้งจอฟ้าครับ ช่วยแนะด้วยครับ เอานิ่งเลย

Comment

ถ้าเอาแค่ 400*9 มันได้อยู่แล้วครับ ลองดูเรื่องความร้อนกับไฟดู

Comment

Gigabyte ตัวไหนเนี่ยะ....

Comment

p35-ds3r ครับ ปรับ 400*9 ไฟ cpu 1.6 bios เข้าวินไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by amnatd View Post
              p35-ds3r ครับ ปรับ 400*9 ไฟ cpu 1.6 bios เข้าวินไม่ได้เลยครับ
              ถ้าอยากเข้าได้ลบ eazy tune ออกครับ

Comment

ลบออกแล้วครับ ไฟcpu 1.8 เข้าวินไม่ได้ และ เข้า bios ไม่ได้ ต้อง clearcmos ใหม่ ครับ แก้ไขครับ
                Last edited by amnatd; 17 Dec 2007, 18:51:39.

Comment

Originally posted by amnatd View Post
                  ลบออกแล้วครับ ไฟcpu 1.6 เข้าวินไม่ได้ และ เข้า bios ไม่ได้ ต้อง clearcmos ใหม่ ครับ
                  แปลกวุ้ยของผมไฟ 1.8 ยังบูตเข้าวินโดว์ได้เลย

Comment

ตรูจะบ้าตายอีกรอบ ยังไม่ทันจะถึง 3.6 เลยง่ะ เล่นไฟซัดไป1.8 เลยเหรอเนี่ยะ เอิ๊กกกกกกกกก

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ตรูจะบ้าตายอีกรอบ ยังไม่ทันจะถึง 3.6 เลยง่ะ เล่นไฟซัดไป1.8 เลยเหรอเนี่ยะ เอิ๊กกกกกกกกก
                      เฉพาะดาราอย่างผมเท่านั้น
                      แต่ไฟ 1.8 ของผม ได้แค่ 3.75 เอง ไฟ1.6 ไปได้แค่ 3.3 เอง
                      ตาเดียร์เอา E2160 มาแลกกัน เอาของผมไปแล้วจะรู้ว่า นรกมีจริง เอิ๊กๆๆ
                      Last edited by อิมพีเรียล; 17 Dec 2007, 19:46:03.

Comment

ของผม นิ่ง 400*9 ที่ไฟ 1.67 เทสบน p5k
                        cpu กินไฟมากกมาย หิหิ

Comment

Working...
                        X