Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Sound Card หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Sound Card หน่อยครับ

ปัจจจุบัน ใช้ซาวด์การ์ด ของ เมนบอร์ด Asus a7v880 เวลาเล่นพวก Midi file ก็รู้สึกว่ามันไม่ใกล้
    เคียงเสียงเครื่องดนตรีเลย
    มีคนเคยบอกว่า ถ้าได้ ซาวด์กร์ด ดี ๆ จะทำให้เสียงเครื่องดนตรีเหมือนของจริงมากขึ้น จริงหรือป่าวครับ
    คือไม่เคยสัมพัสกับคอมฯ ที่มีการ์ดเสียงดี ๆ เลย

แค่ใช้vibraของcreativeกับลำโพง2.1หรือ5.1ของcreativeมันก็ใสปิ๊งแล้วครับ เสียงดีก่ากันรู้สึกได้

Comment

midi จิงๆมันก็ไม่ได้เป็นเสียงดนตรีจิงๆนี่ครับ อาจจะแตกต่างไปบ้าง ถ้าจะเอาเหมือนก็เห็นจะเป็นเสียงเปียโนเท่านั้นละครับ

ส่วน sound card ดีๆ ก็ให้เสียง midi ที่ดีขึ้นแน่นอนครับ ดีขึ้นแค่ไหนก็แล้วแต่หูเราจะฟังเอาเอง

Comment

ลองใช้ของ Creative ดูครับน่าจะเจ๋ง

Comment

ส่วนมากเห็นจะเน้นแต่ sound card ที่ให้เสียงดีดี....แต่ก็่อย่าลืมลำโพงที่ให้เสียงดีดีเช่นกัน

Comment

Working...
          X