Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันเป็นอะไรเนี่ย P915 + P5NSLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันเป็นอะไรเนี่ย P915 + P5NSLI

ผมสงสัยมานานมากแล้วว่า เครื่องผมนั้นเป็นอะไรลองเปลี่ยนนู้นเปลี่ยนนี่ ก็ไม่หาย(เปลี่ยนมันทุกอย่าง)
    และวันนี้ผมลองเปลี่ยน CPU ครั้งแรก(E4400)ปรากฏว่า อาการที่แตกไฟล์เสียมันหายไป
    (สงสัยมันไม่เก่งคณิต) แต่พอผมไปลองใส(P915)่เข้ากับ ASROCK CONROE DUAL (อะไรประมาณเนี้ย) มันไม่เห็นมีอาการเสียให้เห็นเลย...ผมเลยอยากถามอาการเนี่ยมันเกิดจากอะไรอ่า

อาการเสียที่ผมเจอทั้งหมด
    1.ค้าง-รีสตาร์ต(ค้างก่อนเพียงแปปเดียวแล้วรีสตาร์ต)
    2.แตกไฟล์เน่า(ทั้งๆที่ไฟล์ไม่ได้เน่า)หรือลงเกมส์ ที่โปรแกรมจะต้องแตกไฟล์
    3.เสียงใน Winamp บางทีออกข้างเดียว(นานๆเป็น) ถ้าเล่นเกมจะดังซ่าๆ เป็นบางครั้ง

P915
    P5NSLI
    PQI 512(800)*2 Dual
    GALAXY 6600GT
    HDD SATAII 160*2 + 40 IDE
    ASUS 550W

มีคราายรู้ไหม

Comment

Working...
    X