Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตารางเปรียบเทียบสมรรถนะ GPU ระดับ HI End ยอดนิยมโดย Toms Hardware

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตารางเปรียบเทียบสมรรถนะ GPU ระดับ HI End ยอดนิยมโดย Toms Hardware

เผื่อท่านที่กำลังตัดสินใจถอย GPU ตัวใหม่ ... ลองดูเป็นแบบ Quick Reference นะครับ

คะแนนที่เห็น เป็นค่าเฉลี่ยที่วัดได้จากหลายๆ เกมชื่อดังครับ คะแนนมากกว่าหมายถึง สมรรถนะที่ดีกว่า

ที่มา: TomsHardware.com
    Desktp GPU 2007 Chart

ปล. ส่วนตัวเล็ง HD3870 512MB อยู่ครับ แต่ 8800GT OC 512MB ก็น่าสน

sigpic

ขอบคุณมากครับ
    ถ้าเล่นเกมส์กับดูหนัง
    ยังไงก็เลือกค่ายแดงล่ะครับ
    สำหรับผม

Comment

ขอบคุณจ้า ^ ^

Comment

เอาอะไรดีครับ
        กำลังจะได้ 2900 Pro มือ 2

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
            เอาอะไรดีครับ
            กำลังจะได้ 2900 Pro มือ 2
            HD2900 PRO ที่ไม่มีใน Chart ไม่ได้แปลว่าสมรรถนะด้อยกว่า X1950 XT นะครับ เพียงแต่ TomsHardware.com ไม่ทำ Review ไว้

ผู้รู้ช่วยเสริมด้วยนะครับว่า HD2900 PRO อยู่ระดับไหน

sigpic

Comment

ระดับ ต่ำกว่า 2900xt นิดนึง

Comment

2900 Pro มันกินไฟมากใช่ไหมครับ
                หรือหา 8800 GTX มือ 2 ดีกว่า

Comment

แรงๆทั้งนั้น

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับผม ^^

Comment

ทำไมมันไม่เหมือนกับ อันนี้หว่า
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133661
                      ลองตามไปอ่านดูนะครับ

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
                        ทำไมมันไม่เหมือนกับ อันนี้หว่า
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=133661
                        ลองตามไปอ่านดูนะครับ
                        สังเกตุดีๆ ท่านจะเห็นว่าตาราง Hi - End มันมีหัวชื่อ ... เข้าใจคำว่า Hi-End มั้ยครับ ... Hi-End คือ ระดับบน (มันถึงเห็นหัว Topic ครับ) ... งานนี้เราเอาเฉพาะ Hi-End ครับ Mid-End หรือ Low-End ไม่เกี่ยว

ส่วน Chart ตัวที่ท่าน link มา มันไม่ใช่ Hi-End นี่ครับ ... สังเกตุดีๆ อีกนิดจะเห็นว่ามันเป็นการทำ Screen Capture เฉพาะส่วน Mid-End จะไม่มี Hi-End มาให้เห็นเลย

Chart ตัว complete ยาวมากครับ

sigpic

Comment

เอามันทั้ง Hi Mid Low เลยล่ะกัน

http://www23.tomshardware.com/graphi...=722&chart=318

Comment

ผมงงตรงที่ DDR-4 อะครับผมงง ทำไมมันกลายเป็น 1100 MHz เองอะครับ

Comment

HD 3850 กับ HD2900Pro ตัวไหนแรงกว่ากันคับ

Comment

Working...
                              X