Announcement

Collapse
No announcement yet.

BE-2350 ATHLON X2 กับ 4400+ ATHLON X2 มันต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BE-2350 ATHLON X2 กับ 4400+ ATHLON X2 มันต่างกันยังไงครับ

BE-2350 ATHLON X2 กับ 4400+ ATHLON X2 มันต่างกันยังไงครับ
    จะอัพเกรดแต่ยังไม่เข้าใจครับ
    เห็นร้านมันเชียตระกูล BE บอกประหยัดไฟ ผมยังงงอยู่ครับ
    ช่วยชี้ทางสว่างให้หน่อยนะครับ

BE กินไฟ 45W
    X2 กินไฟ 65W

Comment

โดยรวมแล้ว เหมือนกันครับ BEจะกินไฟน้อยกว่าหน่อยแต่ก็แพงกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        โดยรวมแล้ว เหมือนกันครับ BEจะกินไฟน้อยกว่าหน่อยแต่ก็แพงกว่าครับ
        แล้วกินไฟน้อยดีกว่าใช่ป่าวครับ

Comment

BE เย็นกว่า กินไฟต่ำกว่า และน่าจะลากได้มากกว่าครับ(ลากแล้วไม่ร้อน)
          ----------------------------------------
          แต่ดูราคาตอนนี้แล้ว ผมว่าซี่รี่ X2 ยังน่าเล่นกว่านะ

Comment

Originally posted by guru View Post
            BE เย็นกว่า กินไฟต่ำกว่า และน่าจะลากได้มากกว่าครับ(ลากแล้วไม่ร้อน)
            ----------------------------------------
            แต่ดูราคาตอนนี้แล้ว ผมว่าซี่รี่ X2 ยังน่าเล่นกว่านะ

แหล่มเลย
            แล้วมีBE-สูงสุดรหัสอะไรครับ

Comment

BE-2400 ครับ ตามนี้
              ---------------
              http://www.amd.com/us-en/Processors/...E13076,00.html
              ---------------
              ซึ่งหลังจากนี้ อาจจะมีรหัสอื่นตามมาอีกก็ได้ครับ ถ้าออกมาแล้วมันขายดี อิอิ

Comment

"ประโยดเล่าสู่กันฟัง"
                ผมเห็น JIB ก้อเอามาขายแค่ BE-2350 PC-outletก้อขาย แค่ BE 2300
                บังเอิญผมเหลือบไปเห็นPhenom 9500 ของ JIB ราคาตามเลขเลยครับน่าสน
                แต่ว่ามันก้อยังแพงอยู่อิอิ

ขอขอบคุณมากครับท่าน guru wikorn Mr.T
                ------------------------------------
                สาวกAMDตลอดชีวิตครับพี่น้อง

Comment

BE-2XXX ก็คือ Brisbane ที่คัดมาให้วิ่งที่ไฟต่ำๆหน่ะครับผม เร็วๆนี้ AMD จะปล่อย Athlon DE สำหรับ series ใหม่มาแทน (ก็คือ DE 4850, 4450 และ 4050)

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                    BE-2XXX ก็คือ Brisbane ที่คัดมาให้วิ่งที่ไฟต่ำๆหน่ะครับผม เร็วๆนี้ AMD จะปล่อย Athlon DE สำหรับ series ใหม่มาแทน (ก็คือ DE 4850, 4450 และ 4050)
                    มันจะคือๆเดิมหรือปล่าวตรับ
                    แบบว่าประหยัดไฟและเย็นกว่า ลากไกลกว่าอะครับ

Comment

Originally posted by rtc2007 View Post
                      มันจะคือๆเดิมหรือปล่าวตรับ
                      แบบว่าประหยัดไฟและเย็นกว่า ลากไกลกว่าอะครับ
                      เดิมๆคืออะไร ถ้าแรงกว่าคงไม่ครับ เย็นกว่า นิดหน่อยแพงกว่าหลายร้อน OC ได้อีกว่าครับ

Comment

Working...
                      X