Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>> ขอถามคนใช้ทุเรียนx2 หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>> ขอถามคนใช้ทุเรียนx2 หน่อย

พอดีตอนนี้ผมใช้ ASUS A8T TL-56(1.8G) Geforce Go7300 และก็แรม 1G แถวเดียว

ถ้าผมอัพแรม 1G อีกแถวนึงมันจะแรงขึ้นมากไหมครับ

เกิดมายังไม่เคยเล่น dual channal ก่ะเขาเลย เหอๆ

พอควรครับ เพราะผมก็ใช้ A6T AMD Turion TL-52 + GF Go 7600 ยิ่งกด CL ต่ำๆได้ยิ่งแรงครับ

Comment

ผมว่า แรม 1gb สำหรับ xp ก้อพอแล้วน๊าค้าบบ ใส่ 2g น่าจะเหมาะกะวิสต้ามากกว่า แล้ว แรม 1gb/667 ทุกวันนี้ก้อไม่แพงครับ ตัว 6-700 บาท อัพไว้ก้อไม่เสียหลายครับ แต่ที่ผมใช้ ตามลายเซ็น1gb ก้อวิ่งปรี๊ดๆแล้วนา

Comment

ถ้าเป็นแรมที่มาพร้อมเครื่อง จะเป็นแรมยี้ บัส ชิพ ตัวเดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน จะสเถียรกว่าเยอะครับ ในการทำงานระยะยาว

Comment

Originally posted by mzbuddy View Post
          ผมว่า แรม 1gb สำหรับ xp ก้อพอแล้วน๊าค้าบบ ใส่ 2g น่าจะเหมาะกะวิสต้ามากกว่า แล้ว แรม 1gb/667 ทุกวันนี้ก้อไม่แพงครับ ตัว 6-700 บาท อัพไว้ก้อไม่เสียหลายครับ แต่ที่ผมใช้ ตามลายเซ็น1gb ก้อวิ่งปรี๊ดๆแล้วนา
          6-700 บาทแล้วเหรอครับ? โอ้ว แล้ว corsair 1g/667 แผงละเท่าไหร่แล้วเหรอครับ น่าสอยจริงๆ

Comment

เท่าที่ดูราคาก็อยู่ที่ 710 บาทครับตอนนี้

Comment

ตอนนี้ราคาน่าสอยมาก สอยไปเถอะแถวละ1GB

Comment

เร็วขึ้นแน่นอน ไส่แล้วคุ้ม

Comment

แรงดี ไม่มีตกครับ แตกินแบ็ตครับ แต่ก็ไม่เป็นไรแบ็ตส่วนใหญ่จะถอดเพราะไม่ยกไปไหน

Comment

Working...
                  X